เสือหมอบยัดใส่รถเก๋งแล้วโซ่ตกที่จานหน้า

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
The Big Pig
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

เสือหมอบยัดใส่รถเก๋งแล้วโซ่ตกที่จานหน้า

โพสต์ โดย The Big Pig »

ปกติใช้รถเก๋งในการขนเสือหมอบ โดยถอดล้อหน้าออกแล้วยัดใส่เบาะหลัง แต่พบว่าโซ่ของจากหน้าจะหลุดออกจากจาน (โซ่อยู่ในจานตัวเล็ก) แนะนำวิธีด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Kilygon
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fisher 29 er

Re: เสือหมอบยัดใส่รถเก๋งแล้วโซ่ตกที่จานหน้า

โพสต์ โดย Kilygon »

เปลี่ยนโซ่ให้มาอยู่ที่จานใหญ่ สิครับ
:)
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

Re: เสือหมอบยัดใส่รถเก๋งแล้วโซ่ตกที่จานหน้า

โพสต์ โดย OSK 97 »

ผมก็ทุกวิธีนี้คันเดียวถอดแต่ล้อหน้าใส่จานเล็กก็ไม่หลุดนี่ครับไม่่ได้ถอดล้อหลัง
ironbat
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ironbat »

ปกติถอดล้อหน้าโซ่อยู่จานเล็กก็ไม่เคยหลุดนะครับ ผมใช้วิธี เอาเข้าทางฝั่งหลังคนขับ หงายรถ เอาล้อเข้าก่อน วางบนพื้น เบากะแฮน วางบนเบาะ หากวางทรงนี้ โซ่ จาน ชุดขับจะไม่โดนกับอะไรเลยครับ หวังว่าคงช่วยได้บ้างนะ
RoBBen
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 904
ตำแหน่ง: พระประแดง สมุทรปราการ

โพสต์ โดย RoBBen »

เอาขึ้นท้อปเกียร์ครับ เฟืองเล็ก จานใหญ่ เวลาถอดใส่จะง่าย และโซก็จะไม่ตก
The Big Pig
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย The Big Pig »

ขอบคุณมากๆ ครับทุกท่านที่ให้ความเห็น จะลองไปทำดูครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”