สอบถามเรื่องเฟืองและตีนผีสำหรับขึ้นเขาหน่อยคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bigzicup
สมาชิก
สมาชิก
team: 9engineer cycling
Bike: Merida
ติดต่อ:

สอบถามเรื่องเฟืองและตีนผีสำหรับขึ้นเขาหน่อยคับ

โพสต์ โดย bigzicup »

ใกล้ถึงงานอินทนนท์แล้วคับ ตอนแรกผมคิดว่าจะเอา 11-28 ขึ้น นึกว่าจะฟิตพอ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจแล้วคับว่าจะเปลี่ยนดีหรือป่าว เข้าเรื่องเลยคับ ผมใช้ sram force 22 11-28 ตีนผีเป็นขาสั้น สามารถเปลี่ยนตีนผีไปใช้ ของเสือภูเขา 10 sp ได้ไหมคับ พอดีผมมีอยู่ แล้วใช้คู่กับเฟือง 10 sp 11-40 ได้ไหมคับ แล้วก็ต่อโซ่เอา แบบนี้ใช้ได้ไหมคับ รึ จะใช้ตีนผีขาสั้นเดิมแล้วเพิ่มโรดลิ้งไป แล้วเปลี่ยนเฟือง เป็น 11-40 แล้วต่อโซ่เอา ดีคับ ขอความรู้ด้วยคับ ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยคับ มือใหม่ค๊าบบ :roll: :|
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องเฟืองและตีนผีสำหรับขึ้นเขาหน่อยคับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ใช้ตีนผีภูเขา ใส่เฟืองได้ 36 ตามเสป็ค
หรือจะเสี่ยงฝืนหน่อยไปได้ถึง 42 ฟันครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”