มีใครใส่คอนแทคเลน แล้วใส่แว่นจักรยาน บ้างไหมครับ ขอรบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Mosza
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-199-3571
team: สวนธนโกลด์ซิตี้
Bike: Trek Superfly 8 / Trek Madone 9

มีใครใส่คอนแทคเลน แล้วใส่แว่นจักรยาน บ้างไหมครับ ขอรบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย Mosza »

ปล.ผมสายตาสั้น 300 นิดๆ ครับ แต่อยากใส่แว่นตาจักรยานมากครับ แบบว่ามันเท่ดีครับ สนใจแว่น oakey jawbreaker อ่าครับ
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

Re: มีใครใส่คอนแทคเลน แล้วใส่แว่นจักรยาน บ้างไหมครับ ขอรบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

ก็ใส่ได้ปกติครับ พยายามใส่ให้ชิดหมวกเพราะลมจะลอดเข้ามาทำให้ตาแห้งได้ ซึ่งจะทำให้เคืองตาคอนแทรคเลนส์จะหลุดได้
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
Mosza
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-199-3571
team: สวนธนโกลด์ซิตี้
Bike: Trek Superfly 8 / Trek Madone 9

Re: มีใครใส่คอนแทคเลน แล้วใส่แว่นจักรยาน บ้างไหมครับ ขอรบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย Mosza »

แล้วสามารถปั่นด้วยความเร็วได้ไหมครับ ประมาน 38-45 ครับ ลมจะตีตาจนปั่นไม่ได้ไหมครับ แล้วอย่างแว่น jawbreaker มันช่วยกันลมดีไหมครับ
BoNN KUKOT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MyTh Cycling Team , จักรยานหวานเย็น
Bike: Giant TCR Advanced,Axman Typhoon S5 TREK Emonda SL6
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BoNN KUKOT »

แว่น jaw ถือว่ากันลมได้ดีเลยครับ แต่ส่วนตัวผม ที่ความเร็ว 38-45 ตาไม่มีปัญหาอะไร
แต่เวลาลงเขาเนี่ยตัวปัญหาเลยครับ ต้องพยายามหามุมไม่ให้ลมเข้าตา
Never Out of Style
Life on Bike Cycling is my Life
Number8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898554137
team: Dr.bike club/ Fang nopburi
Bike: Schwinn/ specialized M2/ LOOK 675
ตำแหน่ง: ฝาง เชียงใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Number8 »

อีกทางเลือกก็คือ ซื้อ คลิปออน มาใส่ครับ jaw breaker ก็มีขาย
มนุษย์ไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อยอมแพ้ มนุษย์อาจถูกทำลายได้ แต่ไม่ยอมแพ้
เออร์เนส แฮมมิ่งเวย์
inoros
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย inoros »

ใส่ได้ครับ แว่นรุ่นjaw breakerกันลมดีอยู่
แต่พกน้ำตาเทียมไปด้วยพอรู้สึกตาแห้งหรือปั่นเสร็จก็หยอดน้ำตาเทียมครับ อย่าให้ตาแห้งพอครับ
Ater
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891696488
team: DCC
Bike: Cervelo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Ater »

ทางเรียบนี่ถ้าปั่นแล้วไม่พักไม่ค่อยมีปัญหาครับ พอได้พักหายเหนื่อยแล้วมาปั่นอีกแรกๆตาจะแห้งมากต้องรีบๆปั่นให้มีเหงื่อออกมาบ้างจะดีขึ้น
ส่วนปัญหาที่เจอคือปั่นขึ้นเขาแล้ว เหนื่อย ขาล้า ต้องปั่นช้าลง Hr.ต่ำลง เหงื่อแห้ง ปัญหาใหญ่จะตามมา คือตาแห้งสุดๆ พอถึงยอดแล้วไหลลงเนินแทบหลุด ต้องหยิบกระติกมาบีบน้ำใส่หน้าให้มันไหลมาเข้าตา
สุข.....อยู่ที่ใจ
ID LINE : ae_merit
TEL : O8.9169.6488
RoadVelo
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย RoadVelo »

ใส่กับแว่นหลายตัวอยู่ครับ เริ่มปั่นแรกๆจะรำคาญตาแห้งเพราะลมจะเข้ามาตามช่องเล็กๆของเลนซ์แว่นที่มักมีไว้เพื่อให้ลมผ่านกันแว่นขึ้นฝ้า แต่พอปั่นซักพักจนหน้าเริ่มมีเหงื่อชื้นๆ อาการตาแห้งก็จะหายไป จากนั้นก็ปั่นสบายครับ
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

โพสต์ โดย Good Pain »

ผมก็ใส่ครับเฉพาะเวลาปั่นจักรยาน ใส่กับแว่น radar ev, briko, sh+ เวลาปั่นขึ้นเขา ลงเขา ทางราบถ้าต่อเนื่องไม่มีปัญหาครับ แต่จะมีปัญหาเวลาต้องจอดรอปั่นนานๆ พอเริ่มป้่นปุ้ปตาแห้งเลย ต้องพกน้ำตาเทียมไปปั่นด้วยครับ
ironbat
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ironbat »

ใส่คอนแทคเลนส์ตลอด ไม่มีปัญหาครับ พยายามเลือกแว่นทรงที่กันลมได้เยอะๆ ประมาณ Jawbreaker หรือ ตอนนี้ ผมใช้ Smith Arena Max ก็ใช้ดีอยู่ครับ แต่กันเหนียว ก้อ พกน้ำตาเทียมไปด้วยเวลาออกทริปยาวๆ เพราะเจอวันที่ลมแรงๆแบบตอน TC 100 ลพบุรีนี่ก็ตาแห้งกลางทางได้เหมือนกัน หากจำเป็นแล้วไม่มีน้ำตาเทียมก็กระพริบตาบ่อยๆ พอได้อยู่ครับ
aunnui
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aunnui »

ใส่แว่น jaw อยู่ครับ สายตาสั้น 320 ใส่คอนแทคเลนส์มาตลอด ปั่นปกติ 35-38 (เดี่ยว) 40-45 (กลุ่ม)ครับ สบายๆ ครับ
SiR_TooR
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling Team
Bike: Bianchi, Giant and Cervelo

โพสต์ โดย SiR_TooR »

ผมใส่ตลอด ปั่นทั้งวันทั้งคืน ก็เคยมาแล้ว
ปูลู ผมโชคดีที่เป็นคนตาไม่แห้งน้ำตาเยอะ ใส่คอนแทคนอนยังได้เลยคับ อิอิ
aobbyx
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aobbyx »

แนะนำแว่น poc ที่มีร่องตรงระหว่างคิ้วอ่ะครับ ผมใช้แล้วมันติดตาเลย ลมไม่ค่อยเข้า

ใช้ jawbreaker มันรูดลงจากดั้ง แล้วลมชอบเข้า

ปล แว่นผมใช้ของก๊อปปี้ทั้งหมดนะครับ ถ้าของแท้มันอาจจะเกาะหน้าดีก็ได้ครับ :)
โอนไว ส่งไว บริการประทับใจ วางใจผม :lol:
ChineseGhost
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant TCR Advanced Pro 2021 Disc

โพสต์ โดย ChineseGhost »

ผมสายตาสั้น 500 ใส่คอนแทคเลนส์ปั่นตลอดครับ ผมใช้แว่นที่ติดมากับหมวกด้วย ไม่ได้ใส่แว่นแยก ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ลมไม่เข้าตาเลย ถึงแม้จะมีระยะห่างระหว่างตา กับแว่นพอสมควร แต่ผมจะพกน้ำตามเทียมด้วย ถ้าต้องปั่นยาวๆครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”