ใครใช่ power meter ช่วยเทียบ watt ให้หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ใครใช่ power meter ช่วยเทียบ watt ให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

Nut Nutjung เขียน:มีใครช่วย Review trainnerroad ให้ผมหน่อยได้มั๊ยครับ
สนใจอยากลอง...ที่รู้เบื้องต้นคือต้องจ่ายตังค์
-Concept
-How to use
etc

ขอบคุณครับ
1 ต้องมีเทรนเน้อแบรนขึ้นไป sfiligt ไม่มีนะครับ
เพราะตัว trainerroad จะมี preset ของเทรนเน้อรุ่นต่างๆ ถ้าญี่ห้อดึงมีเกือบทุกรุ่น คือเทรนเนอ ราคา 6000 บาทขึ้นไป
2 ถ้าไม่เคยทำ ftp trainneroad สามารถเทส ftp ครั้งแรกให้เพื่อกำหนดการซ้อมของเราได้ 400 ต่เดือนถือว่าคุ้มค่าสำหรับวัด ftp
3 ในตัว app จะมีแนะนำทิค แนะนำเทคนิคต่างๆเวลาปั่น หรือถ้าเราพยายามจะหักโหม app จะมีเตือนให้ ถือว่าเยี่ยมยอดมาก
4 ถ้าใช้เทรนเนอแบบแพงสามารถ simulate ความหนืดได้เลย ด้วยโหมด egr หรืออะไรซักอย่างจำไม่ได้
5 จะมีตารางซ้อมให้ 5 วันต่อหนึ่งอาทิต ง่ายสลับเบา นาน โหด ต่อชุดการฝึก 6 สัปดา ต่อ base ระยะต่างๆ คือ ความเข้มข้นของการฝึก ถ้านับไม่ผิด road มี 5 base base ละ 6 สับดา
คุ่มครับ ถ้าจ่ายตัง

แนะนำจับคู่กับ trainningpeak เพื่อดู tss ความหนักต่อสัปดา แต่แอป trainningroad สามารถลิ้งเอาข้อมูลมาลง trainningpeak ดูค่า watt ได้ ถ้าใช้ซักสองเดือนเบื่อเรายังสามารถดู่ค่า speed ของเทรนอได้ว่า speed 45 ใช้ watt 300 เพื่อนู้ค่า watt เราโดยไม่ต้องเสียเงินอีกแล้ว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”