รบกวนสอบถามการติดตั้งไมล์ garmin กับTT หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
moloko
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814034434
team: -
Bike: Road bike

รบกวนสอบถามการติดตั้งไมล์ garmin กับTT หน่อยครับ

โพสต์ โดย moloko »

พอดีเพิ่งจะลองหัดขี่ TT ครับเลยจะเอาไมล์ garmin ที่อยู่ที่หมอบมาใช้กับคันนี้ด้วย แต่หาที่ติดไม่ได้เลย เลยต้องดัดแปลงติดแบบในรูปแต่ไม่ค่อยแน่นนะครับผมเอายางมารองอีกชั้นนึงตำแหน่งก็น่าจะดูลำบาก ไม่รู้ว่าเพื่อนๆท่านอื่นติดกันยังไงบ้างรบกวนแนะนำทีนะครบ รบวนสอบถามเพิ่มเรื่องไฟท้ายคด้วยหลักอานมันใหญ่ไม่รู้เพื่อนๆใช้แบบไหนบ้าง รบกวนแนะนำทีนะครับ
ไฟล์แนบ
IMG_0397.JPG (87.96 KiB) เข้าดูแล้ว 1056 ครั้ง
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

Re: รบกวนสอบถามการติดตั้งไมล์ garmin กับTT หน่อยครับ

โพสต์ โดย Good Pain »

ติดระหว่างเขาสองอันสิครับ ถ้าพื้นที่แคบไปก็ถ่างด้านโคนออกแล้วค่อยหุบด้านปลายเข้า
ที่สำคัญคืนต้องแกะบาร์เทปตรงจุดที่จะยึดออกเหลือไว้เฉพาะที่มือจับก็พอ ม่ายงั้นยึดยังไงก็สั่นดูหน้าปัดแทบไม่รู้เรื่อง
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

Re: รบกวนสอบถามการติดตั้งไมล์ garmin กับTT หน่อยครับ

โพสต์ โดย แอ้ม »

น่าจะช่วยท่านได้

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
คนเดียวกูก็ไป
Runbird
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Scott/Cannondale
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Runbird »

ผมใช้ nc nailed รุ่นนี้อยู่ครับ ร้อยน็อตของบาร์ฟลายเข้าสเต็มเลย อยู่ตรงกลางเป๊ะ ดูง่าย และด้านล่างยังติดกล้อง action cam หรือไฟหน้าได้ด้วย

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
"Simply Irresistible"
moloko
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814034434
team: -
Bike: Road bike

โพสต์ โดย moloko »

โอ้ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับเดี๋ยวจะลองหาขาจับตามที่แนะนำมาครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”