สอบถาม !! สนิมที่น็อตขาจาน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sparco67
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841326288
Bike: เยอะจนจำไม่ได้

สอบถาม !! สนิมที่น็อตขาจาน

โพสต์ โดย sparco67 »

อยาก Service ขาจานครับ มีสนิมขึ้นตามรูป สามารถแก้ไขหรือหาน็อตเปลี่ยนได้ที่ไหนครับ
ขาจาน Sram Rival ครับ ช่วยแนะนำทีครับ อยู่ ดอนเมือง
snimmm.jpg (30.07 KiB) เข้าดูแล้ว 533 ครั้ง
snim.jpg (26.92 KiB) เข้าดูแล้ว 533 ครั้ง
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถาม !! สนิมที่น็อตขาจาน

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ดูแล้วสนิมนิดเดียวเองครับ ไม่น่าวิตกเลย สนิมขึ้นแต่มันขึ้นแค่ผิวเผินครับ ตัวเนื้อมันยังไม่โดน ถ้ายังไม่ได้ใช้มานาน

เอา WD40 ชุบผ้า สำลีจุ่ม แล้วถู ๆ จิ้ม ๆ รูด ๆ สนิมก็หลุดแล้วครับ

ถ้าอยากลาขาดกับสนิม ต้องไปหาน็อตไทเทเนียมมาเปลี่ยนครับ ตามร้านใหญ่ ๆ มีขาย แนะนำให้เอาน็อตติดตัวไปด้วย เทียบเบอร์
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
sparco67
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841326288
Bike: เยอะจนจำไม่ได้

Re: สอบถาม !! สนิมที่น็อตขาจาน

โพสต์ โดย sparco67 »

ลิงกังปั่นหมอบ เขียน:ดูแล้วสนิมนิดเดียวเองครับ ไม่น่าวิตกเลย สนิมขึ้นแต่มันขึ้นแค่ผิวเผินครับ ตัวเนื้อมันยังไม่โดน ถ้ายังไม่ได้ใช้มานาน

เอา WD40 ชุบผ้า สำลีจุ่ม แล้วถู ๆ จิ้ม ๆ รูด ๆ สนิมก็หลุดแล้วครับ

ถ้าอยากลาขาดกับสนิม ต้องไปหาน็อตไทเทเนียมมาเปลี่ยนครับ ตามร้านใหญ่ ๆ มีขาย แนะนำให้เอาน็อตติดตัวไปด้วย เทียบเบอร์
จะลองทำดูครับ ขอบคุณครับ
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

โพสต์ โดย nopparat2510 »

หงายตามภาพ ฉีด sonax ให้ซึมทั้งเกลียว ไขออกแน่นอน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”