ชุดจาน Dura ace vs ROTOR 3D+

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Bike For Health
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ชุดจาน Dura ace vs ROTOR 3D+

โพสต์ โดย Bike For Health »

รบกวนสอบถามสมาชิกท่านใดมีประสบการณ์อัพเกรดชุดจาน Dura ace vs ROTOR 3D+ (NOQ) ช่วยแนะนำด้วยครับเลือกตัวใหนดี

รูปภาพ
รูปภาพ

VS

รูปภาพ
ปั่นเพื่อสุขภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
davelevi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897324425
team: -
Bike: TREK

Re: ชุดจาน Dura ace vs ROTOR 3D+

โพสต์ โดย davelevi »

ถ้าไม่ไช่ ขา Rotor Inpower (ขาวัตต์)
หรือจะอัพเพื่อสวยงาม หรือ ตามกระแส อะไรก็แล้วแต่นะครับ
แนะนำว่า อย่าไปอัพเลยครับ เสียเวลา เสียดายตัง
ขา DA ก็หรูอยู่แล้วครับผม
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: ชุดจาน Dura ace vs ROTOR 3D+

โพสต์ โดย irat »

ติดวัตต์หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ติดวัตต์ก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ แต่ถ้าสายบ้าเบาก็ THM Cavicula SE
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
Juhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Juhaha »

โดยส่วนตัวใช้ rotor ชอบมากกว่าครับ อาจเพราะด้วยแกน 30 เลยทำให้รู้สึกดีกว่า แค่นั้นครับ ส่วนเรื่องเบากว่า ขา rotor ไม่ได้เบากว่า dura ace เท่าไหร่เลยนะ แถมใบ rotor noQ ดูจะสู้งาน dura ace ไม่ได้ด้วย ลองเอามากดแนวนอนกับโต๊ะดูสิครับ ใบมันงอได้เลย หากจะอัฟจากดูร่า ไป rotor noQ แลดูจะไม่คุ้มอ่ะครับ เอาส่วนต่างไปเปลี่ยนกระโหลก ceramic สักชุด ดูจะคุ้มกว่า

แต่หากรถ กะโหลก30 ผมเลือก rotor noQ แบบไม่ต้องคิดเลยครับ :lol:
dmesg
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Supersix

โพสต์ โดย dmesg »

ส่วนตัวแกน 30 หรือ 24 ผมใช้แล้วไม่รู้สึกแตกต่างเลย แต่ใบกลมชิมาโน่ใช้งานดีกว่า noQ นะสำหรับผม
gogoget
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0858011111
Bike: merrida

โพสต์ โดย gogoget »

รู้สึกเบาขากว่าครับที่รอบเท่ากัน ปั่นสบายกว่า แต่โรเตอร์เฟืองหมดอายุเร็วกว่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”