ยางเบรคล้อคาร์บอน shimano ดีมั้ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

ยางเบรคล้อคาร์บอน shimano ดีมั้ยครับ

โพสต์ โดย iamwutdy »

เป็นมือใหม่ฝึกใช้ล้อคาร์บอนครับ

พึ่งได้ fulcrum racing มา (ขอบล้อแบบเดียวกับ bora-one)

ที่ร้านที่รู้จัก มีแต่ยางเบรคของ shimano r55c4 for carbon rim ครับ ไม่แน่ใจว่าดีมั้ย และจะมีผลเสียต่อขอบล้อมั้ย

แล้วถ้าเทียบกับ reynolds สีฟ้า ต่างกันมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ยางเบรคล้อคาร์บอน shimano ดีมั้ยครับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ผ้าใบเบรคอย่ามองข้าม ของแพงเบรคสั้น ขอบไม่ค่อยสึก ขอบเบรคเป็นรอยน้อยมีผลต่อการขายต่อด้วย ขอบสวยๆขายต่อราคาไม่ค่อยตก ขอบเป็นร้อยขีดๆ ขายยากโคตร แนะนำ เรโนลสีฟ้า/swissstop สีเหลือง เพราะขายล้อออกไม่แถมผ้าเบรคอยู่แล้ว
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

Re: ยางเบรคล้อคาร์บอน shimano ดีมั้ยครับ

โพสต์ โดย iamwutdy »

visual3dmax เขียน:ผ้าใบเบรคอย่ามองข้าม ของแพงเบรคสั้น ขอบไม่ค่อยสึก ขอบเบรคเป็นรอยน้อยมีผลต่อการขายต่อด้วย ขอบสวยๆขายต่อราคาไม่ค่อยตก ขอบเป็นร้อยขีดๆ ขายยากโคตร แนะนำ เรโนลสีฟ้า/swissstop สีเหลือง เพราะขายล้อออกไม่แถมผ้าเบรคอยู่แล้ว
แสดงว่าตัว shimano ไม่ค่อยดี กินขอบหรือเปล่าครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยใช้ของ shimano เลย 5555
รูปประจำตัวสมาชิก
NAA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: TREK EMONDA S
ตำแหน่ง: ลพบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย NAA »

พึ่งได้ล้อมาเหมือนกัน เรโนลสีฟ้าแพงกว่า 2 เท่า
รูปประจำตัวสมาชิก
weerapat_99
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized เก่าๆ + รอบขา130

โพสต์ โดย weerapat_99 »

ผมใช้ ชิมาโน ดูราเอช ไม่มีปัญหานะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”