รอยดำที่ขอบเบรคอลู

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

รอยดำที่ขอบเบรคอลู

โพสต์ โดย Nash.t »

รอยดำจากผ้าเบรคนี้เช็ดเอาออกยังไงหรอครับ

เช็ดเท่าไหรไม่หายซักที

แล้วถ้าเปลี่ยนผ้าเบรคเป็นเกรดที่สูงขึ้นรอยดำพวกนี้จะเกิดน้อยลงมั้ยครับ
Nok_Tri
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: รอยดำที่ขอบเบรคอลู

โพสต์ โดย Nok_Tri »

Nash.t เขียน:รอยดำจากผ้าเบรคนี้เช็ดเอาออกยังไงหรอครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนผ้าเบรคเป็นเกรดที่สูงขึ้นรอยดำพวกนี้จะเกิดน้อยลงมั้ยครับ
ใช้สก๊อตไบรท์เก่า ๆ ค่อย ๆ ถูออกครับ นัช
Bkkbikelove
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089xxxxxxx
Bike: Thorn Raven, Principia, GT Grade carbon

โพสต์ โดย Bkkbikelove »

ใช้ยางลบ swissstop หรือ mavic ครับ เกลี้ยง ขาว หล่อ
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย Nash.t »

Nok_Tri เขียน:
Nash.t เขียน:รอยดำจากผ้าเบรคนี้เช็ดเอาออกยังไงหรอครับ

ใช้สก๊อตไบรท์เก่า ๆ ค่อย ๆ ถูออกครับ นัช
ขอบคุณครับพี่ :D
mazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815325547
team: เสืออิสระ
Bike: trek ,merida

โพสต์ โดย mazz »

Bkkbikelove เขียน:ใช้ยางลบ swissstop หรือ mavic ครับ เกลี้ยง ขาว หล่อ
หน้าตาเป็นไงครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหน
Deamonicus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Deamonicus »

ผมใช้ สเตคลีน ใส่ผ้าถูๆ แปลงสีฟันเก่าขัดนิดหน่อย
บอส เทอร์โบ
สมาชิก
สมาชิก
Bike: infinite
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บอส เทอร์โบ »

ผมใช้ผ้าชุบน้ำยาเคลือบเงารถยนต์ถูแรงๆครับ ผ้าจะดำปี๋เลย จากนั้นเอาผ้าแห้งเช็ดซ้ำอีกทีเงาวับ
simpleman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: TREK Emonda ALR

โพสต์ โดย simpleman »

ลอง ซันไลต์กับ สกอตไบร ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”