รบกวนช่วยแนะนำผ้าเบรคที่ใช้กับล้อ Aeolus 5 ที่เบรคดีกว่าผ้าเบรคไม้คอร์คด้วยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

รบกวนช่วยแนะนำผ้าเบรคที่ใช้กับล้อ Aeolus 5 ที่เบรคดีกว่าผ้าเบรคไม้คอร์คด้วยครับ

โพสต์ โดย keanetona »

เรื่องทั้งเรื่องคือ ผมแกะล้อ Aeolus 5 ไปใส่กับ Madone 9.2 และพบว่ามันเบรคไม่อยู่เลย (ว่าจะลองเอาไปตั้งเบรคดูอีกทีเหมือนกัน)

เลยอยากจะเรียนถามหน่อยครับว่า พอจะมีผ้าเบรคตัวไหนที่ใช้กับล้อตัวนี้แล้วเบรคดีๆบ้างครับ เห็นเวปนอกเชียร์ swiss stop สีเหลืองอยู่

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
Mr. Anfield
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนช่วยแนะนำผ้าเบรคที่ใช้กับล้อ Aeolus 5 ที่เบรคดีกว่าผ้าเบรคไม้คอร์คด้วยครับ

โพสต์ โดย Mr. Anfield »

รบกวนถาม ผ้าเบรคไม้ ฟิลลิ่งเป็นไงบ้างคับ
nguang4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098-5622945
team: โอเลี้ยง
Bike: dahon vector x27h,trek 1.2,colnago ace,giant propel advance3, trek emonda sl,giant tcr sl,trek domane slr
ตำแหน่ง: 246 หมู่บ้านสิทธารมย์ ซ.11/1 ถ.รอบเมือง ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

Re: รบกวนช่วยแนะนำผ้าเบรคที่ใช้กับล้อ Aeolus 5 ที่เบรคดีกว่าผ้าเบรคไม้คอร์คด้วยครับ

โพสต์ โดย nguang4 »

รูปภาพ

ตามคู่มือล้อนอกจากผ้าเบรค cork ก็ swiss stop รุ่น black prince ครับ
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

โพสต์ โดย keanetona »

Mr. Anfield เขียน:รบกวนถาม ผ้าเบรคไม้ ฟิลลิ่งเป็นไงบ้างคับ
ลื่นครับ ตอนใส่กับ F8 ที่ใช้เบรค dura ace ยังพอเบรคอยู่ แต่กับ madone 9 เบรคไม่อยู่เลยครับ
nguang4 เขียน:รูปภาพ

ตามคู่มือล้อนอกจากผ้าเบรค cork ก็ swiss stop รุ่น black prince ครับ
โอเคครับ จะได้ไปจัด
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”