สอบถามคนใช้ Giant porpel หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

cjlift
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane 5.9
ติดต่อ:

Re: สอบถามคนใช้ Giant porpel หน่อยครับ

โพสต์ โดย cjlift »

skylane only ไปรถ TT เลยครับ โคตรลู่ลม
cjlift
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane 5.9
ติดต่อ:

Re: สอบถามคนใช้ Giant porpel หน่อยครับ

โพสต์ โดย cjlift »

commander29 เขียน:มาเก็บความรู้ด้วยคนครับ.. กำลังสนใจตัวนี้อยู่พอดี.. อยากถามพี่ๆ นิดนึงครับ

สูง 184 cm inseem ประมาณ 84-85 cm ควรใช้ size ไหนดีครับ

m หรือ m/l ดีครับ รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
M/L ไปเลยครับ, M headtube เตี้ยไป ไม่สวยเลย
aum047
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-9023377 เบอร์เดียว
team: Strong Pig.
Bike: Propel isp
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aum047 »

Giant PROPEL SL
ผมชอบรูปทรงเป็นอันดับแรก
ขาไม่แรงแต่ก็พอรู้สึกได้
ใส่ล้อขอบต่ำออกตัวพุ่งไม่แพ้ TCR
น้ำหนักผมว่ามันเป็น Aero ที่ค่อนข้างเบานะครับ

ผมสูง 176 ช่วงขา 81 ใช้ Size S Stem 115mm.

รูปภาพ

7.15 kg.

--- เห็นราคามือสองตอนนี้แล้ว.......น้ำตาซึม :cry:
Strong pig.
เรา.....จะเป็นหมูที่แข็งแรง :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
commander29
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-8594136
team: Al-Sadeeq Pro Cycling
Bike: Trek 4300 Black-Orange || Nich LII 2013 Black-Orange || Venge OEM Black-Orange || E5 Orange
ตำแหน่ง: Pattani
ติดต่อ:

โพสต์ โดย commander29 »

cjlift เขียน:
commander29 เขียน:มาเก็บความรู้ด้วยคนครับ.. กำลังสนใจตัวนี้อยู่พอดี.. อยากถามพี่ๆ นิดนึงครับ

สูง 184 cm inseem ประมาณ 84-85 cm ควรใช้ size ไหนดีครับ

m หรือ m/l ดีครับ รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
M/L ไปเลยครับ, M headtube เตี้ยไป ไม่สวยเลย
ขอบคุณมากๆ ครับ ขออนุญาติแอดเฟส ไปนะครับ อยากจะสอบถามรายละเอยีดเพิ่มเติมหน่อยนะครับ
You will never walk alone... ^____^

::____::Al-Sadeeq Cycling Club::____::

สนใจสั่งของจาก ebay เชิญเข้ามาคุยกันก่อนนะครับ => Ranchu Preorder
o>Mr.Bee<o
สมาชิก
สมาชิก
team: Sahaphat Cycling Club "SCC"
Bike: Giant XTC, Ridley Fenix classic

โพสต์ โดย o>Mr.Bee<o »

dumrongjaitam เขียน::roll: ขออนุญาต จขกท. สอบถามผู้รู้นะครับ ถ้าเปลี่ยนเฟรมจากตัวนี้จะเห็นผลชัดเจนไหมครับ ราบ 80 เนิน 20 :roll: รูปภาพThanks: เกมส์ ดูบอลสด
เมื่อก่อนผมใช้ ตัวนี้เหละครับ แล้วเปลี่ยนมา Propel isp บอกได้เลยว่าต่างกันมากๆ ในเรื่องความพุ่ง รับรองไม่ผิดหวัง คุ้มกับเงินที่จ่ายไปแน่นอน แนะนำหาจับมือ2สภาพดีๆ จะคุ้มเข้าไปอีก
คำเตือน!
จักรยานมีไว้สำหรับปั่น มิได้มีไว้เข็นนะครับ
o>Mr.Bee<o
สมาชิก
สมาชิก
team: Sahaphat Cycling Club "SCC"
Bike: Giant XTC, Ridley Fenix classic

ที่เลือกใช้Propel isp
1.เป็นรถแอโร่ สวย(สำหรับผม.. อิอิ)
2.หลักอานเป็นแบบเสากระโดก หลงรักมาตั้งแต่เริ่มจะขี่เสือหมอบ
3.ชอบรถที่มีเบรคทรงแอโร่ (เรื่องเบรคมีปัญหา ผมว่าอยู่ที่วิธีการเซ็ทอัพครับ และการดูแลบำรุงรักษา ของผม ผมเซอร์วิทเองครับ แต่ถ้าใครทำไม่เป็น แนะนำหาช่างที่เขาเคยเซอร์วิทรถรุ่นนี้จะดีกว่าครับ
4.ราคาเฟรมเซ็ท ของใหม่ไม่ถึงแสน ซึ่งเป็นเฟรมท็อปของค่ายนี้
5.แถมเซ็นเซอร์ รอบขา ความเร็วแบบant+ แบบฟังในเฟรม ตรงนี้ชอบมากกก เพราะดูแล้วเรียบร้อยดี (ตรงนี้เราเซฟเงินไปได้อีกเกือบ2พัน)
6. อุปกรณ์แต่งหล่อก็มีให้เลือกใช่ เช่น แฮนด์อินทิเกรทและขายึดไมล์, ไฟท้ายทรงแอโร่ ขากระติก+ขวดน้ำทรงแอโร่ และอื่นๆอีกมากมาย
7.ขี่เฟรมรุ่นนี้แล้ว ไม่มีใครมองว่าขี่เฟรมก๊อป(เพราะคิดว่าเขาคงไม่ก๊อปแบรนด์นี้... อิอิ หรือว่ามีก็ไม่รู้)​
8.เป็นเฟรมที่พุ่งมากสำหรับผม เปรียบจากfenix classic คันเก่าซึ่งมันเป็นรถคนละแนวกัน(อาจจะมีรถอีกหลายรุ่นที่พุ่งกว่านี้ แต่ผมไม่มีปัญญาซื้อรถหลายๆยี่ห้อหลายๆรุ่นมาทดลอง... 555 พุ่งขนาดนี้ผมก็พอใจละกับเงินที่จ่ายไป)

มีอีกหลายอย่างที่ชอบ propel จนไม่อยากจะซื้อรุ่นอื่น ณ.ตอน
DSC_0069.JPG (56.3 KiB) เข้าดูแล้ว 1080 ครั้ง
คำเตือน!
จักรยานมีไว้สำหรับปั่น มิได้มีไว้เข็นนะครับ
dumrongjaitam
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0979467109
team: สันป่าตอง
Bike: giant ,dahon

โพสต์ โดย dumrongjaitam »

o>Mr.Bee<o เขียน:
dumrongjaitam เขียน::roll: ขออนุญาต จขกท. สอบถามผู้รู้นะครับ ถ้าเปลี่ยนเฟรมจากตัวนี้จะเห็นผลชัดเจนไหมครับ ราบ 80 เนิน 20 :roll: รูปภาพThanks: เกมส์ ดูบอลสด
เมื่อก่อนผมใช้ ตัวนี้เหละครับ แล้วเปลี่ยนมา Propel isp บอกได้เลยว่าต่างกันมากๆ ในเรื่องความพุ่ง รับรองไม่ผิดหวัง คุ้มกับเงินที่จ่ายไปแน่นอน แนะนำหาจับมือ2สภาพดีๆ จะคุ้มเข้าไปอีก
:oops: ขอบคุณครับ ต้องลอง :lol:
watvaalarm
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย watvaalarm »

o>Mr.Bee<o เขียน:ที่เลือกใช้Propel isp
ขาวอวบเชียว สีลายโลโก้ทำเอง หรือจากโรงงานครับ
o>Mr.Bee<o
สมาชิก
สมาชิก

watvaalarm เขียน:
o>Mr.Bee<o เขียน:ที่เลือกใช้Propel isp
ขาวอวบเชียว สีลายโลโก้ทำเอง หรือจากโรงงานครับ
ตัดสติกเกอร์ติดเองครับ
คำเตือน!
bootsreview
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant
ตำแหน่ง: Blogger
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bootsreview »

ผมไม่ได้ใช้ แต่เพื่อนผมใช้ ลองดูคร่าวๆประมาณนี้ครับ แนวทางการแต่งนิดหน่อยและความรู้สึกจากการใช้งานสไตล์นักปั่นเพื่อสุขภาพ :lol:
almondseven
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tern UNO

โพสต์ โดย almondseven »

ชอบทุกอย่างครับ ปั่นเดียวมันมาก เสียตรงเบรกอย่างเดียวเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”