Bianchi oltre xr2 ใส่กับ sram red จะดูน่าเกลียดไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
konameirda
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: kona

Re: Bianchi oltre xr2 ใส่กับ sram red จะดูน่าเกลียดไหมครับ

โพสต์ โดย konameirda »

เข้าใจ จขกท ครับ เพราะมนุษย์เป็นสัตว์สังคมที่ต้องอยู่ร่วมกับผู้อิื่น การเข้ากลุ่มปั่นจักรยาน มันก็จะเป็นอย่างที่ประสพ โชว์รถโชว์อะไหล่ เอาที่มันสบายใจดีกว่าครับ อย่าไปหลงตามคำพูดหรืออ่อนไหวตามเลยครับ แก่นสารจริง ๆ คือปั่นออกกำลังกาย แต่ถ้ามีกำลังทรัพย์ไม่เดือดร้อนจัดไป ทั้งนัี้ทั้งนั้นทำอะไรก็ได้ที่คนอื่นไม่เดือดร้อนแล้วตัวเองมีความสุข ทำไปเลยครับ ถือเสียว่าเป็นกำไรชีวิต ให้รางวัลกับชีวิต แต่ถ้าทำแล้วเป็นทุกข์มีผลกระทบกับคนใกล้ชิดก็ไม่ต้องทำครับ
chalit_lee
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบBainchi
ติดต่อ:

Re: Bianchi oltre xr2 ใส่กับ sram red จะดูน่าเกลียดไหมครับ

โพสต์ โดย chalit_lee »

รถคอมพลีตของoltreเอง ก็มีกรุปsram redนะครับ
จักรยานคือมายา แรงขาสิของจริง
รูปประจำตัวสมาชิก
amscmu
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ ขี่คนเดียว เปรี้ยวคนเดียว เพราะคงตามคนอื่นไม่ทัน
Bike: "น้องมุก" Gary Fisher marlin 2010 สีขาวมุก

โพสต์ โดย amscmu »

น่าเกลียดครับ นี่ระดับ sram red นะครับ
เอาแค่ sram apex ก็พอแล้ว ชุดเกียร์มันเกินหน้าเกินตาเฟรมมากไป หรือจะลองเอา claris ก็ได้
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
bigsky
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon & Gan Well
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bigsky »

ผู้ชายปั่นจักรยานก็ดูอารมณ์คล้ายผู้หญิงสาวเหมือนกันนะครับ ใส่ Heart rate เหมือนใส่ยกทรง กางเกงปั่นก็คล้ายใส่ผ้าอนามัย จะประกอบรถก็คงคล้ายการแต่งตัวของสาวๆ ที่ต้องดูกระแสแฟชั่น จริงแล้วเราคือนางฟ้านักปั่นหรือเปล่า
เหมือนโดนสะกดจิตทุกครั้งที่อ่านรีวิวจักรยาน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”