รบกวนสอบถามผ้าเบรคล้อ คาร์บอนยี่ห้อ BRAKCO

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
banhan
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานลาดกระบัง
Bike: LA cooltec 2.6/ GT avalanche 2.0 costom/หมอบ Japan costom totem race costom infinite sped comp Java feroce
ติดต่อ:

รบกวนสอบถามผ้าเบรคล้อ คาร์บอนยี่ห้อ BRAKCO

โพสต์ โดย banhan »

รบกวนสอบถามผ้าเบรคล้อ คาร์บอนยี่ห้อ BRAKCO หน่อยคับ ใครพอมีประสบการณ์กับผ้าเบรคยี่ห้อนี้บ้างคับเห็นราคาไม่ค่อยแพง อยากรู้เรื่องประสิทธิภาพในการเบรค คับ
ไฟล์แนบ
WP_20170114_001.jpg (48.95 KiB) เข้าดูแล้ว 2114 ครั้ง
edonkey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 4000, Ridley Noah, Canyon Ultimate, Canyon Aeroad, Specialized Venge Vias Disk, Pinarello Dogma F10 Disk, S-Works Venge Disc

Re: รบกวนสอบถามผ้าเบรคล้อ คาร์บอนยี่ห้อ BRAKCO

โพสต์ โดย edonkey »

เท่าที่ทราบน่าจะเป็นตัวเดียวกับ Reynolds นะครับ
เพราะ Reynolds คงไม่ได้ผลิตเอง น่าจะจ้างผลิต
และบนผ้าเบรคก็ตียี่ห้อ Brakco ด้วยครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รบกวนสอบถามผ้าเบรคล้อ คาร์บอนยี่ห้อ BRAKCO

โพสต์ โดย visual3dmax »

เอาเรโนลไปเถอะ ชัว ขอบพังเป็นเยอะ ขายต่อไม่ได้ราคานะครับ ใช้ผ้าใบดี เบรคอยู่ ไม่กินขอบ ขอบรอยน้อยขายต่อได้ราคา ขอบพังขาย 10k ก่ไม่มีคนซื้อ
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่กล้าสมัคร
Bike: ยังไม่มีเลย เก็บเงินอยู่ครับ

โพสต์ โดย green_t »

รูปภาพ
น่าจะเหมือนกันนะ
simpleman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: TREK Emonda ALR

โพสต์ โดย simpleman »

มันคือ reynolds ว่าจะหามาลองใช้เหมือนกันครับ ชุดล่ะ 600
simpleman
ขาประจำ
ขาประจำ

ซื้อมาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ใช้ ได้มาจากร้านแถวบ้าน 500
ChineseGhost
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant TCR Advanced Pro 2021 Disc

โพสต์ โดย ChineseGhost »

simpleman เขียน:ซื้อมาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ใช้ ได้มาจากร้านแถวบ้าน 500
simpleman เขียน:มันคือ reynolds ว่าจะหามาลองใช้เหมือนกันครับ ชุดล่ะ 600
banhan เขียน:รบกวนสอบถามผ้าเบรคล้อ คาร์บอนยี่ห้อ BRAKCO หน่อยคับ ใครพอมีประสบการณ์กับผ้าเบรคยี่ห้อนี้บ้างคับเห็นราคาไม่ค่อยแพง อยากรู้เรื่องประสิทธิภาพในการเบรค คับ
เป็นงัยบ้างครับ ได้ลองใช้ผ้าเบรคยี่ห้อนี้หรือยัง ดีหรือไม่ดียังงัยรบกวนขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ พอดีกำลังสนใจอยู่ครับ
simpleman
ขาประจำ
ขาประจำ

ลองแล้วครับ ก็ดีกว่าเบรคแถม ของจีนหน่อยนึงครับ ตอนแรกนึกว่าไม่ดัง ก็ยังมีเสียงตอนเบรคเหมือนเดิม
น่าจะเป็นที่ล้อ รวมๆ ก็คุ้มอยู่ครับ ถูกกว่า reynold 3-400
ChineseGhost
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant TCR Advanced Pro 2021 Disc

โพสต์ โดย ChineseGhost »

simpleman เขียน:ลองแล้วครับ ก็ดีกว่าเบรคแถม ของจีนหน่อยนึงครับ ตอนแรกนึกว่าไม่ดัง ก็ยังมีเสียงตอนเบรคเหมือนเดิม
น่าจะเป็นที่ล้อ รวมๆ ก็คุ้มอยู่ครับ ถูกกว่า reynold 3-400
ขอบคุณมากครับ เห็นกล่องเหมือนกันนี้แต่สกรีนยี้ห้อ Paco ด้วยเลยตัดใจไปเอา SwissStop Black Prince แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”