สอบถามท่านที่ซื้อล้อ Dura-Ace C40 รุ่นใหม่ว่าได้ล้อถูกต้องตาม spec จริงไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

โอ_Imp
สมาชิก
สมาชิก
team: K45, PUNGUN
Bike: Trek Emonda, BMC SLR01
ตำแหน่ง: BKK
ติดต่อ:

Re: สอบถามท่านที่ซื้อล้อ Dura-Ace C40 รุ่นใหม่ว่าได้ล้อถูกต้องตาม spec จริงไหมครับ

โพสต์ โดย โอ_Imp »

ส่วนตัวผมยังไม่ปักใจเชื่อว่าจะจบแบบนี้จริงๆ อยากฟังบริษัทแถลงก่อน
เพราะว่าคิดง่ายๆนะครับคู่แข่งของ Shimano อย่าง Fulcrum, Campagnolo, HED หรือ Bontrager ล้อขอบงัดของพวกเค้าก็ไป 17C กันหมดแล้ว ถ้า Shimano เลือกที่จะแก้ปัญหาที่ปลายเหตุโดยการแก้ spec sheet เป็น 15c profile เดิมนี่เท่ากับยอดขาย C40 Clincher ต้องแย่แน่ๆ ล้อเปิดตัวทีหลังเค้าแต่เทคโนโลยีขอบล้อดันเก่ากว่าเพื่อน
ไหนจะทางฝั่งยุโรป เมกาที่ Pre-Order กันไปแล้ว โดนคอมเพลนเละแน่ๆ ยังไงก็รอดูกันยาวๆครับ
บริษัทจะเอาชื่อเสียงที่สั่งสมแลกกะการผลิตที่ผิดพลาดของล้อรุ่นเดียว มันคุ้มแล้วเหรอครับ
NEMOK เขียน:
โอ_Imp เขียน:แต่ลืมแก้ 17C เป็น 15C นะครับ แก้ปัญหาแบบนี้จะคุ้มกับชื่อเสียงที่สร้างมาร่วมร้อยปีเหรอครับเนี่ย เฮ้อๆ
ผมคิดแล้วต้องออกมาแนวนี้ครับ
ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
mazzazo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Independent
Bike: BH Quartz 2015

Re: สอบถามท่านที่ซื้อล้อ Dura-Ace C40 รุ่นใหม่ว่าได้ล้อถูกต้องตาม spec จริงไหมครับ

โพสต์ โดย mazzazo »

โอ_Imp เขียน:ส่วนตัวผมยังไม่ปักใจเชื่อว่าจะจบแบบนี้จริงๆ อยากฟังบริษัทแถลงก่อน
เพราะว่าคิดง่ายๆนะครับคู่แข่งของ Shimano อย่าง Fulcrum, Campagnolo, HED หรือ Bontrager ล้อขอบงัดของพวกเค้าก็ไป 17C กันหมดแล้ว ถ้า Shimano เลือกที่จะแก้ปัญหาที่ปลายเหตุโดยการแก้ spec sheet เป็น 15c profile เดิมนี่เท่ากับยอดขาย C40 Clincher ต้องแย่แน่ๆ ล้อเปิดตัวทีหลังเค้าแต่เทคโนโลยีขอบล้อดันเก่ากว่าเพื่อน
ไหนจะทางฝั่งยุโรป เมกาที่ Pre-Order กันไปแล้ว โดนคอมเพลนเละแน่ๆ ยังไงก็รอดูกันยาวๆครับ
บริษัทจะเอาชื่อเสียงที่สั่งสมแลกกะการผลิตที่ผิดพลาดของล้อรุ่นเดียว มันคุ้มแล้วเหรอครับ
NEMOK เขียน:
โอ_Imp เขียน:แต่ลืมแก้ 17C เป็น 15C นะครับ แก้ปัญหาแบบนี้จะคุ้มกับชื่อเสียงที่สร้างมาร่วมร้อยปีเหรอครับเนี่ย เฮ้อๆ
ผมคิดแล้วต้องออกมาแนวนี้ครับ
ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
กลับว่าของ ยุโรป กับอเมริกาจะเป็นขอบแบบตามที่ระบุไว้แต่แรก

ส่วนของภูมิภาคนี้ เป็นรุ่นพิเศษ เฉพาะภูมิภาค อยากได้แบบยุโรป กับอเมริกา

รอจำหน่ายรุ่นพิเศษหมดก่อน แล้วก็จะมี Version Minor Change ออกมา

อ้าว ล้อนะ ไม่ใช่ค่ายรถยนต์ซุปเปอร์กั๊ก
รูปประจำตัวสมาชิก
charlt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: specialized

โพสต์ โดย charlt »

มาทรงนี้ก็คงแน่นอนแล้วแหละครับ เดาว่าชิมาโน่ก็คงไม่แถลง แต่ใครที่ซื้อไปแล้วผิดหวัง ผมว่าก็คงรับผิดชอบโดยการคืนเงินเต็มจำนวน
aobbyx
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aobbyx »

ขอบอลูขี้เกียจขึ้นขอบใหม่หรือไง ที c40 full carbon จัดขอบใหม่สเป็คเต็มให้ซะงั้น

ทำยังงี้น่าเกลียดมาก คงไม่ได้เป็นลูกค้ากันนะ สำหรับล้อ อุตส่ารอตัวขอบอลูมาตั้งนาน โธ่
โอนไว ส่งไว บริการประทับใจ วางใจผม :lol:
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

โพสต์ โดย flybigbear »

รออ่านแถลงการณ์จากทาง shimano singapore อย่างใจจดใจจ่อ
pv2986
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Nich LII

โพสต์ โดย pv2986 »

ท่าทาง C60 ขอบอลูก็มาเหมือนกันนะครับ
ในเวป shimano sg สเปคกลายเป็น 50mm / 22.4 mm สำหรับ c60 clincher

แต่ของ c50 ตัวเก่า เห็นเป็น 50mm/23mm ก็งงกันไป

ถึงกระนั้น ในหน้าเวป shimano eu c40c60 ยังเป็นสูง 40 60 แต่ขอบกว้าง 24mm เท่ากัน
โอ_Imp
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

C40 tubular ผลิตในญี่ปุ่นครับ เลยงงว่าเป็นที่ความผิดจากโรงงานมาเลย์รึเปล่า
aobbyx เขียน:ขอบอลูขี้เกียจขึ้นขอบใหม่หรือไง ที c40 full carbon จัดขอบใหม่สเป็คเต็มให้ซะงั้น

ทำยังงี้น่าเกลียดมาก คงไม่ได้เป็นลูกค้ากันนะ สำหรับล้อ อุตส่ารอตัวขอบอลูมาตั้งนาน โธ่
aobbyx
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aobbyx »

โอ_Imp เขียน:C40 tubular ผลิตในญี่ปุ่นครับ เลยงงว่าเป็นที่ความผิดจากโรงงานมาเลย์รึเปล่า
aobbyx เขียน:ขอบอลูขี้เกียจขึ้นขอบใหม่หรือไง ที c40 full carbon จัดขอบใหม่สเป็คเต็มให้ซะงั้น

ผมว่าถ้าถึงขนาดเปลี่ยน spec ในเว็บคงจบละแหละ สรุปคือผลิตไม่ได้ตามที่แจ้งข้อมูลไว้แต่แรก

กลายเป็น C35 9100 ตามที่คุณโอ๋ว่าไว้แหละครับ งี้ใครขี่ 9000 ก็ไม่ต้องดิ้นรนเปลี่ยนหรอก
โอนไว ส่งไว บริการประทับใจ วางใจผม :lol:
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Wimpy »

เดิมทีผมเข้าใจมาตลอดนะครับว่า c40 ขอบต้องประมาณ 40+- นิดหน่อยประมาณ reynold assault slg หลังจากอ่านข้อมูลในหัวข้อนี้นี่เองผมเพิ่งทราบว่า สำหรับยางฮาฟขอบแค่37(ถ้าอ่านแล้วจำไม่ผิด) ผมว่ามันน้อยไปนิด ส่วนยางงัดเท่ากับ C35 ของเดิมเปลี่ยนแค่สติ๊กเกอร์และดุมนิดหน่อย แล้วจะตั้งชื่อว่า C40 ไปทำไม ...ผมเป็นคนหนึ่งหละที่กำลังจะซื้อ c40 งัดมาใช้อยู่พอดี เป็นผู้บริโภคสินค้ายี่ห้อนี้อยู่พอดีเช่นกัน ถ้าไม่เกิดเหตุการนี้ขึ้นผมเป็นอีกรายแน่ๆที่ไปซื้อมาใช้แล้วเสียความรู้สึกกับราคาที่จ่ายไปเกือบครึ่งแสนแล้วได้ของที่ ???
wiratsuttakul
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0813442265
Bike: s-work allez

โพสต์ โดย wiratsuttakul »

อีกหนึ่งเสียงเห็นด้วยครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

mail ไปให้รายละเอียด roadcc bikredar cycleingnew วัดละและอธิบาย รับรองแถลงการมาอย่างไว ถ้าข่าวลงไม่เกิน 2 วัน
Tum Pouchalee
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818787264
Bike: เสือหมอบ canyon

โพสต์ โดย Tum Pouchalee »

ตามด้วยคนครับ
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

โพสต์ โดย flybigbear »

aobbyx เขียน:
โอ_Imp เขียน:C40 tubular ผลิตในญี่ปุ่นครับ เลยงงว่าเป็นที่ความผิดจากโรงงานมาเลย์รึเปล่า

ผมว่าถ้าถึงขนาดเปลี่ยน spec ในเว็บคงจบละแหละ สรุปคือผลิตไม่ได้ตามที่แจ้งข้อมูลไว้แต่แรก

กลายเป็น C35 9100 ตามที่คุณโอ๋ว่าไว้แหละครับ งี้ใครขี่ 9000 ก็ไม่ต้องดิ้นรนเปลี่ยนหรอก

ง่าาาาาาาาาาาาาาาาา
gpitoon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-xxx-0069
team: ปัน ปั่น ปั้น
Bike: Felt F-75, BMC SLR01
ตำแหน่ง: เขาใหญ่

โพสต์ โดย gpitoon »

ใช้ C35 ต่อไปๆๆๆ
โอ_Imp
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

visual3dmax เขียน:mail ไปให้รายละเอียด roadcc bikredar cycleingnew วัดละและอธิบาย รับรองแถลงการมาอย่างไว ถ้าข่าวลงไม่เกิน 2 วัน
mail ไปแล้วเค้ายังไม่ตอบเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”