สอบถามท่านที่ซื้อล้อ Dura-Ace C40 รุ่นใหม่ว่าได้ล้อถูกต้องตาม spec จริงไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

Re: สอบถามท่านที่ซื้อล้อ Dura-Ace C40 รุ่นใหม่ว่าได้ล้อถูกต้องตาม spec จริงไหมครับ

โพสต์ โดย OSK 97 »

ขอบมันน่าสูงตามชื่อรุ่นนะครับ 37 ต่ำไปนิด แต่ราคาพุ่งสูงมากๆ
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

Re: สอบถามท่านที่ซื้อล้อ Dura-Ace C40 รุ่นใหม่ว่าได้ล้อถูกต้องตาม spec จริงไหมครับ

โพสต์ โดย OSK 97 »

[attachment=0]IMG_25591222_141001.jpg[/attachment

ผมใช้รุ่นเก่ายังชอบมากเลย รุ่นใหม่คงไม่ต้องพูดถึง]
ไฟล์แนบ
IMG_25591222_141001.jpg (118.17 KiB) เข้าดูแล้ว 956 ครั้ง
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

โอ_Imp เขียน:อัพเดทล่าสุดอย่างไม่เป็นทางการว่า มีการเรียกประชุมใหญที่สิงคโปร์ น่าจะกำลังตรวจสอบกันอย่างละเอียดก่อนแถลงการณ์มั้งครับ
jameyutt เขียน:ยังตามอยู่ครับ เดี๋ยวนี้เค้ายังใช้นกพิราบส่งข่าวสารกันอยู่หรือยังไง
ทำไมคำตอบมันมาช้าจัง หาทางลงกันสวยๆอยู่หรือไงเน้อ
ผมว่าเรื่องของเรื่อง

ทำไมเขาไม่คืนเงินคุณก่อนเลยล่ะ ได้ของไม่ตรงสเปค

จะยื้อเปี๊ยกไปทำแมวอะไร เออ ไอ้พวกนี้ไม่แคร์ลูกค้านี่หว่า :ugeek:
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
waijaiter
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย waijaiter »

ลิงกังปั่นหมอบ เขียน:
โอ_Imp เขียน:อัพเดทล่าสุดอย่างไม่เป็นทางการว่า มีการเรียกประชุมใหญที่สิงคโปร์ น่าจะกำลังตรวจสอบกันอย่างละเอียดก่อนแถลงการณ์มั้งครับ
jameyutt เขียน:ยังตามอยู่ครับ เดี๋ยวนี้เค้ายังใช้นกพิราบส่งข่าวสารกันอยู่หรือยังไง
ทำไมคำตอบมันมาช้าจัง หาทางลงกันสวยๆอยู่หรือไงเน้อ

ทำไมเขาไม่คืนเงินคุณก่อนเลยล่ะ ได้ของไม่ตรงสเปค

จะยื้อเปี๊ยกไปทำแมวอะไร เออ ไอ้พวกนี้ไม่แคร์ลูกค้านี่หว่า :ugeek:
เจ้าของล้อ Update ไว้หน้าแรกแล้วว่าร้านนครไทย เรียกไปคืนเงินเต็มจำนวน ผมว่าไม่มีปัญหาอยู่แล้วเรื่องคืนตังเพราะของไม่ตรงสเปกยังไงตัวแทนเค้าคืนตังอยู่แล้ว แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่มันเป็นเหมือนการหลอกลวงผู้บริโภคครับกับล้อราคา ครึ่งแสน คิดว่าคงต้องดูกันยาวๆว่าจะออกมาแถลงว่าไง
รูปประจำตัวสมาชิก
movieplus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Super(Lo)Speeds Team
Bike: GiantTcrSl+DI2+Rotor3D+P2M+Tune+TokenKonexPro+ZippSL
ตำแหน่ง: ส.ฎ. 84000

โพสต์ โดย movieplus »

aobbyx เขียน:จริงๆ c40 มันน่าจะ made in japan หรือปล่าวครับ

แต่ c24 made in malaysia ผมเคยใช้อยู่ รุ่นสูงกว่านี้น่าจะผลิตญี่ปุ่นนะ

รอติดตามผลแล้วกันครับ
ถ้าขอบอลู made in malaysia
ถ้าขอบคาร์บอน made in japan ครับ
Sl2+Nazare1,2+TCRsl=CampySR+Di2+Red=GipH60+DAC50tu,C35tu,C35,Ulterga,RS11+BoraOne35,One50,Khamsin,Zonda,Eurus,Mille+ZeroNite+ReynoldsAssault,Strike+Zipp404,303+VisionMetron40,55+GiantPR2+EquinoxRt55+TokenT50,KonaxPro+DTrr22+EastonEC90+CorimaDisc+GZt50=P2M=Speedneedle=ZippSL+Santini,SportFul,Castelli
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

waijaiter เขียน:
ลิงกังปั่นหมอบ เขียน:

เจ้าของล้อ Update ไว้หน้าแรกแล้วว่าร้านนครไทย เรียกไปคืนเงินเต็มจำนวน ผมว่าไม่มีปัญหาอยู่แล้วเรื่องคืนตังเพราะของไม่ตรงสเปกยังไงตัวแทนเค้าคืนตังอยู่แล้ว แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่มันเป็นเหมือนการหลอกลวงผู้บริโภคครับกับล้อราคา ครึ่งแสน คิดว่าคงต้องดูกันยาวๆว่าจะออกมาแถลงว่าไง
อ้อ ผมเปิดอ่านหน้าต่อ ๆ ไป ไม่ได้ดูว่าอัพเดตหน้าแรกไว้ ผมอ่านไม่หมดเอง :oops:
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

โพสต์ โดย keanetona »

movieplus เขียน:
aobbyx เขียน:จริงๆ c40 มันน่าจะ made in japan หรือปล่าวครับ

แต่ c24 made in malaysia ผมเคยใช้อยู่ รุ่นสูงกว่านี้น่าจะผลิตญี่ปุ่นนะ

ถ้าขอบอลู made in malaysia
ถ้าขอบคาร์บอน made in japan ครับ
มิน่า ราคาถึงได้โดดกันไปไกล

แต่เอาเป็นว่า ถ้าอลูขอบดำจะคุยกับผมได้ง่ายขึ้น
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

โพสต์ โดย flybigbear »

นั่งรอฟังผลกันยาวๆๆๆๆ
โอ_Imp
สมาชิก
สมาชิก
team: K45, PUNGUN
Bike: Trek Emonda, BMC SLR01
ตำแหน่ง: BKK
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ_Imp »

จากที่ทราบมา Shimano ย้ายฐานการผลิตจากโอซาก้ามาที่มาเลย์เซียแล้วครับ จะเหลือพวกบาง part ที่ทำในญี่ปุ่นเช่น ดุมกับขอบล้อบางรุ่นครับ

แก้ไขล่าสุดโดย โอ_Imp เมื่อ 18 ม.ค. 2017, 11:16, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
โอ_Imp
สมาชิก
สมาชิก
team: K45, PUNGUN
Bike: Trek Emonda, BMC SLR01
ตำแหน่ง: BKK
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ_Imp »

อาจจะปัดขึ้นเป็นเลขกลมๆให้คนจำชื่อรุ่นง่ายๆมั้งครับ
OSK 97 เขียน:ขอบมันน่าสูงตามชื่อรุ่นนะครับ 37 ต่ำไปนิด แต่ราคาพุ่งสูงมากๆ
แก้ไขล่าสุดโดย โอ_Imp เมื่อ 19 ม.ค. 2017, 23:16, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
hydrogen
ขาประจำ
ขาประจำ
team: WIHARNDANG BIKE CLUB / SARABURI
Bike: ORBEA LANZA 2009 / Scott Addict SL 2015 / Scott Foil Premium 2016
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hydrogen »

เกาะติดสถานะการณ์ด้วยดีกว่า ^^
h 2 @ m i | z P i x a r
facebook: http://www.facebook.com/wihandaeng
NEMOK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0983937217
Bike: cinelli experience
ตำแหน่ง: แม่สา แม่ริม เชียงใหม่

โพสต์ โดย NEMOK »

โอ_Imp เขียน:อาจจะปันขึ้นเป็นเลขกลมๆให้คนจำชื่อรุ่นง่ายๆมั้งครับ
OSK 97 เขียน:ขอบมันน่าสูงตามชื่อรุ่นนะครับ 37 ต่ำไปนิด แต่ราคาพุ่งสูงมากๆ
คงเหมือน C24 มั้งครับอัพแต่ดุมให้ ขอบเหมือนเดิม เพิ่มราคา
บริษัทชื่อดังคนเชียรมากมาย ไม่น่าผิดพลาดเรื่องผลิต คงเป็นการสื่อสารกับการตลาดมากกว่า
charlt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: specialized

โพสต์ โดย charlt »

NEMOK เขียน:
โอ_Imp เขียน:อาจจะปันขึ้นเป็นเลขกลมๆให้คนจำชื่อรุ่นง่ายๆมั้งครับ
คงเหมือน C24 มั้งครับอัพแต่ดุมให้ ขอบเหมือนเดิม เพิ่มราคา
บริษัทชื่อดังคนเชียรมากมาย ไม่น่าผิดพลาดเรื่องผลิต คงเป็นการสื่อสารกับการตลาดมากกว่า
คิดเหมือนกันครับ น่าจะผิดพลาดเรื่องการสื่อสาร
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

โพสต์ โดย ethylalc »

ผมว่าไม่ใช่การสื่อสารผิดพลาดแน่นอน เพราะมีการแถลงการณ์ออกสื่อกันไปนานกว่าสิบเดือนแล้วว่าล้อรุ่นใหม่ C40 C60 เป็นขอบอ้วนรองรับยาง 28 ส่วน C24 เปลี่ยนแค่ดุม
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TJA »

"ต่างจากc35เดิมอย่างรู้สึกได้ ที่ความเร็ว40+ไหลกว่าc35ชัดเจน"
นึกแล้วโล่งใจ ยังไม่มีใครมารีวิวc40แนวๆนี้ให้ฟังกัน :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”