ระหว่าง Madone9 กับ Canyon ultimate slx.

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

peterlek
สมาชิก
สมาชิก

ระหว่าง Madone9 กับ Canyon ultimate slx.

โพสต์ โดย peterlek »

ขออนุญาติสอบถามครับ ระหว่างเฟรม Madone9. H2 กับ เฟรม Canyon ultimate cf slx ตัวไหนประสิทธิภาพดีกว่ากัน เมื่อเทียบกับเงินที่จ่ายไปครับ

ขอบคุณครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ระหว่าง Madone9 กับ Canyon ultimate slx.

โพสต์ โดย visual3dmax »

ถ้าเป็นผม ผมจิ้ม มาโดน เฟรมออกมาปีใหม่สุด all new ต้องทำการบ้านดีกว่าทุกแบรน แอโร่กว่าใคร เหมือน มือถือเลย ใครออกหลังดีกว่าตลอด
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

Re: ระหว่าง Madone9 กับ Canyon ultimate slx.

โพสต์ โดย OSK 97 »

เฟรมคนละแนว ผมชอบรอบตัวก็ต้องแคนยอน
peterlek
สมาชิก
สมาชิก

คือความจริงผมเล็งเฟรม canyon มานานแล้วครับ เพราะcanyon รถไซส์ L ทรงก็ยังสวยอยู่ แต่รอมานานก็ยังไม่มา จนมาเจอ madone 9 58 เลยคว้ามาก่อน แต่ทรงก็ยังไม่โดนใจ พอซื้อมายังไม่ได้ปั่นเลย มีคนขาย canyon L เลยว่าจะขายแล้วไปเอา canyon แทน ไม่รู้คิดถุกคิดผิดครับเนี่ย
jarun kongnuam
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jarun kongnuam »

ผมว่าเฟรมมันคนล่ะ Style อ่ะครับผมเองก็ปั่น Canyon Ultimate อยู่ครับ Size L ด้วยเหมือนกันถ้าถามผมว่าอะไรคุ้มกว่ากันคงบอกไม่ได้แต่ Madone 9 ก็สวยในสายตาผมเหมือนกันแต่ถ้าผมมีงบพอที่จะซื้อ Madone 9 ผมคงจะเลือก Canyon Aeroad หรือ Storck แทนที่จะเป็น Madone 9 ครับสาเหตุไม่ต้องถามเพราะว่าไม่มีเหตุผลเป็นความชอบส่วนตัวล้วนๆ ... :)
ruger11sr9
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: nawamin BKK Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ruger11sr9 »

ชอบทั้งคู่. ขี่รถsizeเดียวกันเลยครับ ถ้าเป็นผมเหตุผลเดียวที่ MD9 จะชนะ Canyon คือต้องเป็น H1 สีแดงTeam replica เท่านั้น.
esslife
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek domane 5

โพสต์ โดย esslife »

madone9 มี isospeed ครับ ปั่นสบายกว่ารถแอโร่ยี่ห้ออื่นพอสมควร สำหรับผม มันคือรถแอโร่ที่ all round

ผมมี madone9 กับ domane5 ปั่นแล้วรู้สึกชัดเจนว่า madone9 ประหยัดแรงกว่า ที่ความเร็วเท่ากัน
cjlift
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane 5.9
ติดต่อ:

โพสต์ โดย cjlift »

esslife เขียน:madone9 มี isospeed ครับ ปั่นสบายกว่ารถแอโร่ยี่ห้ออื่นพอสมควร สำหรับผม มันคือรถแอโร่ที่ all round

ผมมี madone9 กับ domane5 ปั่นแล้วรู้สึกชัดเจนว่า madone9 ประหยัดแรงกว่า ที่ความเร็วเท่ากัน
ผมกำลังสงสัยข้อนี้พอดีเลยครับ isospeed ของ Madone 9 เทียบกับ Domane 5 นี่มันแข็งกว่ามากมั้ยครับ
esslife
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek domane 5

โพสต์ โดย esslife »

cjlift เขียน:
esslife เขียน:madone9 มี isospeed ครับ ปั่นสบายกว่ารถแอโร่ยี่ห้ออื่นพอสมควร สำหรับผม มันคือรถแอโร่ที่ all round

ผมกำลังสงสัยข้อนี้พอดีเลยครับ isospeed ของ Madone 9 เทียบกับ Domane 5 นี่มันแข็งกว่ามากมั้ยครับ
M9 กระด้างกว่า แต่ไม่เยอะมากครับ
แต่อย่าเอาไปเทียบ domane slr นะ อันนั้นนี้ยังกะลอยอยู่ ล้อไม่ติดถนน 5555
cjlift
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมว่า Paris-Roubaix ปีนี้น่าจะเห็น Madone รูดถนนหินแน่ๆครับ 555
alek_caad12
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818267089
team: suanlaung
Bike: CAAD12
ติดต่อ:

โพสต์ โดย alek_caad12 »

esslife เขียน:
cjlift เขียน:

M9 กระด้างกว่า แต่ไม่เยอะมากครับ
แต่อย่าเอาไปเทียบ domane slr นะ อันนั้นนี้ยังกะลอยอยู่ ล้อไม่ติดถนน 5555
ขอถามนิดครับ ที่ว่า domane slr ล้อไม่ติดถนน อาการเป็นไงครับ แสดงว่า เบา และพุ่งตอน sprint แต่ไม่ค่อยไหลหรือเปล่า ครับกำลังมองตัวนี้อยู่เหมื่อนกัน ช่วยแนะนำหน่อย
cjlift
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

alek_caad12 เขียน:
esslife เขียน:
cjlift เขียน: ผมกำลังสงสัยข้อนี้พอดีเลยครับ isospeed ของ Madone 9 เทียบกับ Domane 5 นี่มันแข็งกว่ามากมั้ยครับ
ขอถามนิดครับ ที่ว่า domane slr ล้อไม่ติดถนน อาการเป็นไงครับ แสดงว่า เบา และพุ่งตอน sprint แต่ไม่ค่อยไหลหรือเปล่า ครับกำลังมองตัวนี้อยู่เหมื่อนกัน ช่วยแนะนำหน่อย
ผมเล่าของ Domane 5.9 นะครับ พึ่งเปลี่ยนเฟรมมาใช้ตัวนี้ อาการล้อลอยนี่มันคือความนุ่มสบายครับ ปั่นแรกๆนึกว่ายางรั่วตลอด ช่วงล้อหลังมันนิ่มมากครับ ตอนปั่นเลี้ยงความเร็วมันทำให้รู้สึกเหมือนล้อลอยๆไม่ติดถนน เพราะ isospeed+ยาง25c มันทำให้เรารู้สึกถึงแรงสะเทือนจากถนนน้อยมากจนเหมือนล้อไม่ติดพื้น ยิ่ง SLR มันปรับ isospeed ให้นุ่มสุดๆได้
ส่วนเรื่องพุ่งไหลนี่ผมจับอาการไม่ถูกจริงๆครับ แต่เวลายก sprint มันก็พุ่งติดเท้ากว่า Madone 3.1 คันเก่าผมนะ
สูงยาว2507
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0824142888
Bike: Trek Emonda

โพสต์ โดย สูงยาว2507 »

Madone 9 size 58 ไม่ทราบคนขี่สูงเท่าไหร่ครับ สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน
peterlek
สมาชิก
สมาชิก

ผมสุง 187 ครับ
jojoba
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: orbea alma

โพสต์ โดย jojoba »

กระทู้กลายพันธ์ุเป็นกระทู้ madone 9 ซะงั้น อิอิ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”