ระหว่าง Madone9 กับ Canyon ultimate slx.

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

esslife
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek domane 5

Re: ระหว่าง Madone9 กับ Canyon ultimate slx.

โพสต์ โดย esslife »

cjlift เขียน:
alek_caad12 เขียน:
esslife เขียน:
M9 กระด้างกว่า แต่ไม่เยอะมากครับ
แต่อย่าเอาไปเทียบ domane slr นะ อันนั้นนี้ยังกะลอยอยู่ ล้อไม่ติดถนน 5555
ขอถามนิดครับ ที่ว่า domane slr ล้อไม่ติดถนน อาการเป็นไงครับ แสดงว่า เบา และพุ่งตอน sprint แต่ไม่ค่อยไหลหรือเปล่า ครับกำลังมองตัวนี้อยู่เหมื่อนกัน ช่วยแนะนำหน่อย
ผมเล่าของ Domane 5.9 นะครับ พึ่งเปลี่ยนเฟรมมาใช้ตัวนี้ อาการล้อลอยนี่มันคือความนุ่มสบายครับ ปั่นแรกๆนึกว่ายางรั่วตลอด ช่วงล้อหลังมันนิ่มมากครับ ตอนปั่นเลี้ยงความเร็วมันทำให้รู้สึกเหมือนล้อลอยๆไม่ติดถนน เพราะ isospeed+ยาง25c มันทำให้เรารู้สึกถึงแรงสะเทือนจากถนนน้อยมากจนเหมือนล้อไม่ติดพื้น ยิ่ง SLR มันปรับ isospeed ให้นุ่มสุดๆได้
ส่วนเรื่องพุ่งไหลนี่ผมจับอาการไม่ถูกจริงๆครับ แต่เวลายก sprint มันก็พุ่งติดเท้ากว่า Madone 3.1 คันเก่าผมนะ
ใช่เลยครับ ประมาณนั้น แล้วยิ่ง domane slr มันมี isospeed ที่คอ กับ แฮนด์ isocore ด้วย กลายเป็นมันนุ่มทั้งคันเลย ยางติดรถหน้า 28 อีก ปั่นสบายมากกกกก เคลิ้มสุดๆ แต่รถไม่เสียความสติฟนะครับ ยังกระทืบติดเท้าได้ดีอยู่ คารบอน 600 เกรดเดียวกับ madone9 เป็นเฟรมปั่นสบายที่เมืองไทยไม่ค่อยฮิต น่าเสียดาย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”