ระหว่าง scott foil 10 กับ canyon aeroad cf slx 8.0

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
toei_sparrow
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: gt grate alloy 105

ระหว่าง scott foil 10 กับ canyon aeroad cf slx 8.0

โพสต์ โดย toei_sparrow »

เปรียบเทียบ ระหว่าง scott foil 10 กับ canyon aeroad cf slx 8.0
สมมติ ระยะทางราบ 100 กม.ปัจจัยอย่างอื่นเหมือนกันทุกอย่าง
scott foil 10 กับ canyon aeroad cf slx 8.0 คันไหนจะถึง 100 กม
ก่อนกันครับ
ขอบคุณครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ระหว่าง scott กับ canyon

โพสต์ โดย visual3dmax »

ผมว่ารถระดับนี้ชอบทรงใหน จิ้มทรงนั้นเลย canyon ซื้อยาก scott ตัวแทนนำเข้าแพง สรุปเจ็บทั้งคู่ :mrgreen: :mrgreen: แต่ผมเชีย scott คนขี่น้อย canyon aero ยังเห็นบ่อย
รูปประจำตัวสมาชิก
ClassiccizzalD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad cf slx

โพสต์ โดย ClassiccizzalD »

ผมใช้ canyon อยู่เมื่อก่อนคนใช้น้อยเดี๋ยวนี้คนเริ่มใช้เยอะแล้วครับ เห็นเยอะกว่า scott อีก 555555
น่าจะเพราะเป็นรถที่คุ้มราคามั้งครับ คนเลยใช้กันเยอะ ชอบตัวไหนก็จัดตัวนั้นเลยครับ สุดท้ายผมว่าเลือกที่เราชอบ
มักจะใช้ดีกว่า เพราะมันมีพลังแฝงทางใจ 555555
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

เฟรมระดับนี้ไม่ต่างกันมากหรอกครับ ชอบอันไหนไปอันนั้นครับ ถ้ายังตัดสินใจไม่ได้ให้เอาตัวที่แพงกว่าครับ 555
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
chalit_lee
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบBainchi
ติดต่อ:

Re: ระหว่าง scott foil 10 กับ canyon aeroad cf slx 8.0

โพสต์ โดย chalit_lee »

ไม่เคยขี่ทั้งคู่ แต่ดูทรงเฟรมแล้วSCOTT น่าจะขึ้นเขาดีนะครับ และที่โชร์รูมมีให้ลองขี่ก่อนซื้อด้วยครับ
จักรยานคือมายา แรงขาสิของจริง
bigadisak
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ระหว่าง scott foil 10 กับ canyon aeroad cf slx 8.0

โพสต์ โดย bigadisak »

แคนย่อน เริ่มเกลื่อน Foil โมเดลนี้ออกทีหลัง น่าจะอยู่ได้นานกว่า Aeroad

รถ พอกันแหละคับ เทคโนโลยีตามทันกันหมด อยู่แรงและเทคนิคของคนขี่มากกว่า
ปั่นสนุก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”