สอบถาม เบาะพลาสติกABS

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
nong001
สมาชิก
สมาชิก
Bike: vintage
ตำแหน่ง: สะพานสูง กทม.

สอบถาม เบาะพลาสติกABS

โพสต์ โดย nong001 »

คือ ใช้เบาะ SNG IRONDEVO ตัวเบาะทำจากพลาสติกABS
ตอนใช้ใหม่ๆ ไม่มีอาการไข่ชา บัจจุบันใช้มาประมาณ 2 ปี เมื่อปั่นไปประมาณ 10 กม. ไขเริ่มชา
สาเหตุมาจากอะไรได้บ่าง

ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
photo_b_56_138128740301.jpg (236.85 KiB) เข้าดูแล้ว 397 ครั้ง
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถาม เบาะพลาสติกABS

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

อานส่วนใหญ่มีอายุใช้งานประมาณ 2 - 3 ปี ครับ จากนั้นตัว Shell มันจะเริ่มยวบยาบ ให้ตัว ไม่แข็งเหมือนเดิม ยังใช้ได้เหมือนเดิม แต่เสียความแข็งไปแล้ว

อานแบบในรูป ที่ส่วนใหญ่นิยมเรียก อานแมงมุม อายุการใช้งานอยู่ที่ 1-2 ปี เองนะครับ ของแท้มีระบุไว้ในคู่มือเลยครับ อายุการใช้งานมีเท่าไร กรณีขี่บ่อย ๆ
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”