ยางหุ้มชิฟเตอร์เริ่มเหนียว แก้ไขยังไงครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

ยางหุ้มชิฟเตอร์เริ่มเหนียว แก้ไขยังไงครับ

โพสต์ โดย Paxxa »

ใช้ Ultegra di 10 sp ครับ ยางหุ้มชิฟเตอร์เริ่มเหนียว ปกติปั่นแบบไม่ใส่ถุงมือแต่เช็ดด้วยน้ำเปล่าหลังปั่นทุกครั้ง ตอนนี้เริ่มเหนียว ทำไรได้บ้างครับ ถ้าต้องเปลี่ยนนี่จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ
ขอบคุณครับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ยางหุ้มชิฟเตอร์เริ่มเหนียว แก้ไขยังไงครับ

โพสต์ โดย Gok See »

พวกยางใช้แอลกอฮอลผสมชแลคเช็ด เอามาเช็ดหน้าไม้ปิงปองสมัยเรียน. เอาน้ำเช็ดเสียเวลา ล้างคราบมันได้ที่ไหน. แต่สมัยนึ้ใช้น้ำยาเช็ดคราบมันห้องครัวก็เช็ดคราบมันออกดี
Delta-Integrale
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ยางหุ้มชิฟเตอร์เริ่มเหนียว แก้ไขยังไงครับ

โพสต์ โดย Delta-Integrale »

ยางมันหมดอายุ เอาแป้งทาช่วยได้หน่อยนึง
หาซื้อไม่ยาก มีสารพัดสี eBay เยอะแยะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
AstroKAney
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Mania Cycling Club (MCC)
Bike: BMC ALR01 (2015), Bianchi Kuma 5300 (2012)

โพสต์ โดย AstroKAney »

เปลี่ยนเลยครับ ของแท้ 350-450 บาท แล้วแต่ร้าน
ปล ผมซื้อที่ร้าน M-Bike แถวๆพระราม 9 ครับ
----------------------------------
The Show Must Go On
----------------------------------
bigfat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: JBC

โพสต์ โดย bigfat »

ซื้อนำ้ายาเคือบยางดำตามร้านประดับยนต์มาทาครับ เพื่อนลองแล้วแก้ได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”