ท๊อปอลู หรือ คาร์บอนเริ่มต้นดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
pong.cpe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMX

ท๊อปอลู หรือ คาร์บอนเริ่มต้นดีครับ

โพสต์ โดย pong.cpe »

พอดีจะปั้นรถใหม่เฟรมเดิมเริ่มผุพัง (คาร์บอนจีนบางๆ)
กำลังลังเลระหว่าง
ท๊อปอลู หรือ คาร์บอนเริ่มต้นดี
ปรกติใช้ราบ 50% / เขา 50%
งบเฟรมไม่เกิน 20000
เพื่อนที่ใช้อลูก็เชียร์อลู เพือนใช้คาร์บอนก็เชียคาร์บอน
ไม่รู้จะไปทางไหนดี ช่วยบอกข้อดีข้อเสียหน่อยครับ
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: ท๊อปอลู หรือ คาร์บอนเริ่มต้นดีครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ผมใช้อลูหลายคัน แล้วลองใช้เฟรมคาร์บอน EDDY MERCKX เพราะต้องขี่ไปทำงานทุกวัน ถือว่าลงทุนกับรถทำมาหากิน ช่วยลดความสะท้านสะเทือนได้ชัดครับ ขี่ทุกวัน จ - ศ หนองแขม - รัชโย 70 กม. ความรู้สึกอลู มันล้า ออกทริปทรมาน พอเป็นคาร์บอน มันสบายตัวอย่างเห็นได้ชัด ล้อชุดเดิม กรุ๊ปเซ็ตชุดเดิม ความเร็วเฉลี่ยเพิ่มเล็กน้อย แลกกับความสบาย ผมว่าคุ้มนะ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ท๊อปอลู หรือ คาร์บอนเริ่มต้นดีครับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

20k ท๊อป อลู ก่ไม่ได้ คาบ้อนเริ่มต้นก่ไม่ได้ มือสองยังหายากเลยที่จะเจอต่ำกว่า 20k java เห็นอยู่ 16k

แนะนำ เพิมเป็น 30k ราคานี้เห็นปล่อย 25 27 บ่อย
รูปประจำตัวสมาชิก
dspyrogira
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KKM MkIII - จักรยานกลัวเมีย ที่3
Bike: Bianchi Kuma / infinite Spad_Comp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dspyrogira »

Super Team ครับ เฟรมคาร์บอนแนวแอโร่ สองหมื่นหนึ่ง ไซส์ 48/50/52/54
ขาอ่อนๆ อยากไป BRM200 :D
oh pattaya
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0985424788
ติดต่อ:

โพสต์ โดย oh pattaya »

งบ20000 เฝ้ากระทู้หามือสองครับ
คาร์บอนเริ่มต้น ปัจจุบันก็ใช้คาร์บอนเริ่มต้นอยู่นี่ (คาร์บอนจีนบางๆ)
เอาคาร์บอนเริ่มต้นมาอีกก็จะคาใจอีกเปล่าๆครับ
ปล1.เลือกท๊อปอลู จบ ระดับหนึ่งแต่จะยังคาใจอีก
ปล2.เลือกคาร์บอลท๊อบ จบเลยครับ
ปล3.งบเท่านี้ เชียร์ ท๊อปอลูครับ
pong.cpe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMX

โพสต์ โดย pong.cpe »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ใจก็กำลังคิดว่าจะล้มวัว(ขายรถสักคัน)เอามาเป็น Carbon ดีน่าจะโอครับ
เพราะที่ใช้อยู่เป็นอลูตัวกลางๆ ขี่ก็เมื่อยทั้งตัวคิดว่าคิดไปเอง พอคิดออกละว่าจะไปทางไหนดี
ขอบคุณมากเลยครับ
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

โพสต์ โดย iamwutdy »

รอซอยคาร์บอนตัวกลางขึ้นไปดีกว่านะครับ

เคยใช้ top alu ปั่นไปทำงาน พอถึงที่ทำงานนี่รู้สึกหมกแรง

ทุกวันนี้ใช้ top carbon สบาย ๆ แรงเหลือ

ถ้าคาร์บอนเริ่มต้นน่าจะย้วยมากพอตัว แนะนำเล่นตัวกลางขึ้นไป มือ 2 กำงบสัก 3 หมื่นครับ

ทีเดียวจบ และคุ้ม
Rohmy
สมาชิก
สมาชิก
team: AMPHAWA Bike Cycling
Bike: Roadbike

โพสต์ โดย Rohmy »

ท็อปอลู วางส่วนประกอบดีๆปั่นดีกว่าคาร์บอนเริ่มต้นประกอบชิ้นส่วนกลางๆ
คาร์บอน เริ่มต้นวางส่วนประกอบดีๆก็ปั่นยาวๆได้เลยครับ ขึ้นอยู่กับความคันแล้วครับต่อไป
AMPHAWA Bike Cycling T.
Line : krittanon.plian
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”