SpeedX Leopard Pro ได้ 1 ดาวในรีวิวของ BikeRadar

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
cocommnn
ขาประจำ
ขาประจำ

SpeedX Leopard Pro ได้ 1 ดาวในรีวิวของ BikeRadar

โพสต์ โดย cocommnn »

หลังจากเป็นที่ฮือฮาอย่างมากในโลกจักรยานทั่วโลก ในที่สุด BikeRadar ก็ได้ลงรีวิวของจักรยานรุ่นนี้ ปรากฏว่าได้ 1 ดาวครับ โดยได้สรุปว่า "คอนเซ็ปของ SpeedX Leopard Pro นั้นให้ความหวังที่ดี อย่างไรก็ดี ก้าวแรกก้าวนี้ยังไม่ถูกขัดเกลา รอเวอร์ชั่นสองจะดีกว่า"

รีวิวตามลิงค์นี้เลยครับ
http://www.bikeradar.com/road/gear/cate ... ign=buffer

ใครเคยได้ลองปั่นมาแล้วมาแชร์ประสปการณ์กันมั่งว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ

โฉมหน้าจักรยานรุ่นนี้

cr.คุณชายชานม
วันจันทร์ เวลา 20:49 น.
http://pantip.com/topic/35783404
ไฟล์แนบ
og9yc7alydUL0GT2Dnq-o.jpg (82.53 KiB) เข้าดูแล้ว 5368 ครั้ง
Bowser
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Crossway 300D
ติดต่อ:

Re: SpeedX Leopard Pro ได้ 1 ดาวในรีวิวของ BikeRadar

โพสต์ โดย Bowser »

บางทีมันก็ทำให้เราได้คิดว่า ของแบรนด์ มันก็ไม่ได้สักเเต่ว่าแพงอย่างเดียว ใช้คาร์บอนเกรดเหมือนกันแต่มันต้องมีอะไรมากกว่านั้น ทำจักรยานมันต้องการประสบการณ์ครับ
pungsuwan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-4652048
team: เสือนครน่าน
Bike: xtc fr

Re: SpeedX Leopard Pro ได้ 1 ดาวในรีวิวของ BikeRadar

โพสต์ โดย pungsuwan »

ตัวนี้เป็นตัวที่สมบูรณ์ ตอนที่ส่งถึงมือผู้สั่งจองครับ ส่วนตัวที่ทาง ฺBikeradar ได้นำไปรีวิว นั้น เป็นตัว Prototye ครับ ซึ่งยังไม่ได้ เก็บรายละเอียดครับ เป็นตัวโชว์โปรเจคเฉยๆ

รูปภาพ
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

โพสต์ โดย keanetona »

pungsuwan เขียน:ตัวนี้เป็นตัวที่สมบูรณ์ ตอนที่ส่งถึงมือผู้สั่งจองครับ ส่วนตัวที่ทาง ฺBikeradar ได้นำไปรีวิว นั้น เป็นตัว Prototye ครับ ซึ่งยังไม่ได้ เก็บรายละเอียดครับ เป็นตัวโชว์โปรเจคเฉยๆ

รูปภาพ
ผมคิดไปเองรึเปล่าว่า รถตัวจริงหน้าตาดีกว่าตัวโปรโตไทป์ ว่าแต่ขี่แล้วเป็นไงบ้างครับ
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

โพสต์ โดย ethylalc »

รีวิวมาซะข้อดีเดียวคือสติฟ นอกนั้นมีแต่เสียหายหมด คือเรื่อง smart มันโม้ไว้เยอะแต่ทำไม่ได้จริงมีแต่ติดขัด
ออกแบบ Geometry มาก้มซะอย่างกับว่าเป็นโปรกันหมด ไม่งั้นก็ต้องรองคอเป็นกะเหรี่ยง Trek madone ยังไม่ทรมาณสังขารเท่า
มีการสรุปตบท้ายไปซื้อ Boardman Team Carbon + Edge 1000 ดีกว่า โอ้ว
pungsuwan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-4652048
team: เสือนครน่าน
Bike: xtc fr

โพสต์ โดย pungsuwan »

รูปภาพ

- ตามที่แจ้งว่าทาง รถคันที่ได้รีวิวก่อนหน้านั้น เป็นตัวต้นแบบซึ่งยังไม่ใช่ตัวที่ส่งมอบให้แก่ลูกค้า ครับ
- ตัว smart เดี๋ยวคงได้มีรีวิวกันออกมาตอนนี้ รถจะเข้ามาและส่งถึงผู้ที่สั่งจองครับ
- Speedx ออกแบบให้ ตัว Leopard เป็น แนว สปอร์ต ให้องศามีการใช้งานขี่ออกกำลังกาย ให้มีความสนุกแบบ มันส์ๆ กันหน่อยครับ มีแหวนรองคอมาให้ โดยรวมฝาถ้วยคอก็ประมาณ 6 ซม. ได้ครับ ซึ่งเป็น ระดับ มาตรฐานของการปรับฟิตติ้ง สำหรับรถแนว สปอร์ต ครับ คือถ้าผู้เลือกจักรยาน ต้องการรถแนวเอนดูราน ประเภทท่อคอสูง ในสไตล์นั่งหลังตรง ตัวLeopard ไม่ใช่แนวนั้นครับ มันคนละแนว ถ้าต้องการขี่มันส์ แบบสปอร์ต ก็ต้องแบบนี้ครับ
Nopppcp
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Reacto

โพสต์ โดย Nopppcp »

ผมว่าก็ตามที่รีวิวแหละครับ อาจจะดีกว่านิดหน่อย

bikeradar ผมอ่านมาพอสมควรแทบไม่เคยเจอ 1 ดาวเลยนะครับ น้อยมากที่จะให้ 1 ดาว
Hxs
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Avenger R8
ตำแหน่ง: Louiaiana

โพสต์ โดย Hxs »

Nopppcp เขียน:ผมว่าก็ตามที่รีวิวแหละครับ อาจจะดีกว่านิดหน่อย

bikeradar ผมอ่านมาพอสมควรแทบไม่เคยเจอ 1 ดาวเลยนะครับ น้อยมากที่จะให้ 1 ดาว
ผมเห็นบอร์ดต่างประเทศทักเหมือนกัน จักรยานห่วยกว่านี้มีเยอะแยะไม่ให้ 1 ดาว บอกมาค่ายเขาจ่ายมาเท่าไหร่ :lol:

จะว่าไป SpeedX ก็ไม่ได้ Sponsor เว็บเขาจริงๆนี่เนอะ
ตัวเล็กก็ยอมรับความจริงบ้าง อย่าหลอกตัวเองแล้วใช้อุปกรณ์ไซส์เกินตัวเลย
สูง 169cm, frame size=50, crank length=165mm, bar width=38cm
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

1 ดาว นี่ได้ยากกว่า 5 ดาวอีก

อ่านต่างประเทศมาเยอะมาก เพิ่งเคยเห็น 1 ดาวในตำนาน
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ทั้งคัน 9.5 kg ล้ออลูขอบสูง 9.5 แน่ใจว่ามันคือ คาบ้อน
unggoonk
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย unggoonk »

คิดว่าที่ให้1ดาว คงเพราะ ใส่ออพชั่นมาเต็ม ราคาถูก
แต่ ล้อขอบสูง แต่หนัก ซื้อมาก็คงต้องเปลี่ยน
สเต็มมีcomputerมา ใช้งานจริงไม่เวิค สุดท้ายก็ต้องพึ่งแบบแยก
สุดท้ายออพชั่นที่โฆษณาชูโรงรถคันนี้ก็ไม่ได้ใช้ ต้องถอดเปลี่ยนออก(สำหรับรถที่เขาreview)
https://www.facebook.com/unggoonkasemsuk
NEMOK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0983937217
Bike: cinelli experience
ตำแหน่ง: แม่สา แม่ริม เชียงใหม่

โพสต์ โดย NEMOK »

เห็นหน้าเพจแจ้งว่า speedx leopard pro ราคา 96000 ส่วนลดสอบถามเอา :o
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

โพสต์ โดย ethylalc »

ที่ปวดตับสุดๆในรีวิวคือเซนเซอร์วัดรอบขาออกแบบมาให้อยู่ในน๊อต 6 เหลี่ยมหลังบันได้แต่ดันทำออกมาเล็กกว่าต้องเอาเทปแปะ

ไฟท้ายเวลาจะชาร์จต้องเลื่อนหลักอานขึ้น OMG ไม่รู้ออกแบบมายังไง
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

road cc โคตรอ๊วยเลย
http://road.cc/content/review/213969-speedx-leopard-pro
ให้ 1.5 ดาว :mrgreen: นี่ตัว pro นะครับ

หนักแบบนี้ ไม่ใช่ carbon มั่งครับ
Fully built (without pedals), our test bike weighed in at 8.76kg.
bootsreview
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant
ตำแหน่ง: Blogger
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bootsreview »

กระแสแรง แต่ออกมาจริงไม่เวิร์คอย่างที่คิด อนาคตจะรอดไหมนะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”