Fulcrum ตัวไหนดีครับยางงัด เยอะจุง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
komsan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-3048319
team: Soitan sometime
Bike: New tarmac

Fulcrum ตัวไหนดีครับยางงัด เยอะจุง

โพสต์ โดย komsan »

เอาFulcrum ตัวไหนดีครับยางงัด เยอะจุงเบย มึน ช่วยเลือกหน่อยนะครับ
Fulcrum Racing Zero C17,
Fulcrum Racing Zero Nite C17,
Fulcrum Racing Zero Competizione C17
และ Fulcrum Racing Zero Carbon
Friendship often ends in love; but love in friendship – never.
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Fulcrum ตัวไหนดีครับยางงัด เยอะจุง

โพสต์ โดย TOP »

ถ้าตอบว่าตัวไหนดีอันนี้คงยากครับ ขอตอบแบบนี้แล้วกันครับ ให้ไปลองดูเอง
ล้อตระกูล Racing Zero แข็งแรง สติฟ เหมือนกันทุกตัว แตกต่างที่รายละเอียดเล็กน้อย C17 เป็นขอบอ้วนแล้ว แนะนำใส่ยาง 700*25c ขึ้นไป จุดเด่นคือซี่ลวดอลูมิเนียมทรงแอโร่ และลูกปืนล้อระบบ USB™ - CERAMIC ULTRA SMOOTH BEARINGS™ Cup & Cones bearing system

จะพูดถึงเฉพาะข้อแตกต่างของแต่ละรุ่น นะครับ

***Fulcrum Racing Zero C17, น้ำหนัก 1,518 กรัม ขอบหน้า-หลังสูง 27 – 30 mm ขอบเบรกเป็นสีเงิน ตัวแกนบอดี้ดุมหน้าเป็น คาร์บอน ตัวแกนบอดี้หลังเป็นอลูมิเนียม ทรงปีกสูง

***Fulcrum Racing Zero Nite C17, น้ำหนัก 1,506 กรัม ขอบหน้า-หลังสูง 27 – 30 mm ขอบเบรกเป็นสีดำเคลือบสาร PLASMA ELECTROLYTIC OXIDATION TREATMENT ที่ช่วยให้เบรกดีขื้น นุ่มนวลมากขึ้น และดูดุดันขึ้นกว่าเดิม ตัวแกนบอดี้ดุมหน้าเป็น คาร์บอน ตัวแกนบอดี้หลังเป็นคาร์บอน ทรงปีกสูง

***Fulcrum Racing Zero Competizione C17 , น้ำหนัก 1,510 กรัม ล้อตัวนี้เป็นตัวลิมิเต็ดสำหรับปี 2017 มีแค่ไม่กี่คู่ในไทย จุดที่โดดเด่นของตัวที่เห็นได้ชัดคือซี่ลวด 1 เส้นจะเป็นสีแดง พิมโลโก้ Competizione แต่ที่เด่นกว่านั้นอยู่ที่ดุมล้อ ระบบลูกปืนล้อชุดนี้เป็น CULT™ - CERAMIC ULTIMATE LEVEL TECHNOLOGY™ (ระบบนี้จะมีอยู่แค่ในล้อตระกูล SPEED ราคาเริ่มต้นที่ แสนกว่าๆ) ลื่นกว่าลูกปืนแบบธรรมดา 9 เท่า ลื่นกว่าระบบ USB 3 เท่า ตัวขอบล้อเป็นขอบแบบ 2-WAY FIT™ ถ้าอธิบายแบบลึกคือ ล้อคู่นี้สามารถใส่ได้ทั้งยางแบบยางใน และยางแบบทูปเลส ขอบหน้า-หลังสูง 27 – 30 mm ขอบเบรกเป็นสีเงิน ตัวแกนบอดี้ดุมหน้าเป็น คาร์บอน ตัวแกนบอดี้หลังเป็นคาร์บอน ทรงปีกสูง

***Fulcrum Racing Zero Carbon C17 น้ำหนัก 1,358 กรัม ล้อรุ่นนี้เบาสุดในตระกูล Racing Zero ขอบหน้า-หลังสูง 30-30 mm ตัวขอบเป็นคาร์บอน 3K จุดสัมผัสเบรกมีสารเคลือบชนิดพิเศษทำให้เบรกได้ดีขึ้น ลูกปืนล้อระบบ USB™ - CERAMIC ULTRA SMOOTH BEARINGS™ Cup & Cones bearing system ยังเป็นเหมือนรุ่นอื่นๆ ตัวแกนบอดี้ดุมหน้าเป็น คาร์บอน ตัวแกนบอดี้หลังเป็นคาร์บอน ทรงปีกสูง
komsan
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Fulcrum ตัวไหนดีครับยางงัด เยอะจุง

ขอบคุณคุณทอปมากครับ มีใครพอทราบราคาคร่าวๆมั๊ยครับ
Friendship often ends in love; but love in friendship – never.
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย TOP »

Fulcrum Racing Zero C17, ราคาตั้ง 38,600 บาท
Fulcrum Racing Zero Nite C17, ราคาตั้ง 50,000 บาท
Fulcrum Racing Zero Competizione C17 ราคาตั้ง 52,000 บาท
และ Fulcrum Racing Zero Carbon ราคาตั้ง 82,500 บาท
DraftBeer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814461178
team: รั้งท้ายทีมลื่นไหล
Bike: Dale-Red, Venge-Red, Titanos-XX1, Tendem, CRF250X, MSX
ตำแหน่ง: 15 ซ.ผาสุก2 ถ.กาญจนวนิช อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย DraftBeer »

>>ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ► ► ► ► ที ม เ ร า ไ ม่ ไ ด้ มี แ ค่ จั ก ร ย า น !

ถึงพวกเราจะไม่นำหน้าสุด แต่ก็ไม่เคยหลุดจากขบวน............รั้งท้าย team
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

ใช้ Competizione กับ Mille อยู่ครับ

Cult ลื่นกว่า USB แบบคนละโลกเลยครับ ตั้งแต่ใช้ Competizione มาก็ไม่ต้องการล้อขอบสูงอีกเลยครับ

ซื้อ Competizione มาใหม่อาจจะต้องตั้ังซี่หน่อยนะครับ lot ที่เข้ามาไทย ซี่มันคลายแต่แรกๆ เลย พอตั้งซี่ให้มันไม่โบกก็ใช้ยาวๆ เลยครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
komsan
ขาประจำ
ขาประจำ

irat เขียน:ใช้ Competizione กับ Mille อยู่ครับ

Cult ลื่นกว่า USB แบบคนละโลกเลยครับ ตั้งแต่ใช้ Competizione มาก็ไม่ต้องการล้อขอบสูงอีกเลยครับ

ซื้อ Competizione มาใหม่อาจจะต้องตั้ังซี่หน่อยนะครับ lot ที่เข้ามาไทย ซี่มันคลายแต่แรกๆ เลย พอตั้งซี่ให้มันไม่โบกก็ใช้ยาวๆ เลยครับ
-ถ้าขอบมันดำจะซื้อทันทีเลยครับ รออยู่ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
Pongpang69
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Pongpang69 »

ตั้งซีกล้อที่ไหนอ่ะคราบคุณ irat ขอบคุณคราบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”