สอบถามความแตกต่างระหว่างลูกกลิ้งตีนผี 105,ultegra และ duraace ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
HaroMaster
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามความแตกต่างระหว่างลูกกลิ้งตีนผี 105,ultegra และ duraace ครับ

โพสต์ โดย HaroMaster »

ผมรบกวนสอบถามว่าความแตกต่างระหว่างลูกกลิ้งตีนผีทั้งตัวบนและตัวล่างในรุ่น 11 สปีด ของ รุ่น 105 ultegra และ Duraace มันมีความต่างกันอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามความแตกต่างระหว่างลูกกลิ้งตีนผี 105,ultegra และ duraace ครับ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

105 ใช้บูซ

Ultrega ใช้ลูกปืนแบริ่ง

Duraace สำหรับคนบ้าน้ำหนักเบา หรือ ไม่มีอะไรจะเล่นแล้ว อิอิ :D
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
Ride Decorrate
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 222 Cycling Team
Bike: Merida Reacto 400

Re: สอบถามความแตกต่างระหว่างลูกกลิ้งตีนผี 105,ultegra และ duraace ครับ

โพสต์ โดย Ride Decorrate »

ใช้ตีนผี105 แล้วเปลี่ยนลูกกลิ้งเป็น ultega
...ไม่รู้สึกถึงความลื่นแบบมีนัยยะสำคัญอะไร (ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ)
...เหมือนจะจูนเกียร์ได้ง่ายขึ้นกว่าเดิม และไม่ต้องจูนบ่อยๆ (ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ)
...รวมแว่น Oakey งาน AAA !!!... :lol: :lol: :lol:
https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... =1&theater
mazzazo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Independent
Bike: BH Quartz 2015

โพสต์ โดย mazzazo »

จับเอามาหมุนเล่นๆ ก็ลื่นต่างกันอยู่ เบากว่านิดหน่อย (เพราะเซาะร่อง)

ล้างยากกว่า ขี้ดินชอบเข้าไปในร่อง และร่องมันแบนๆ เล็กๆ

ปั่น แล้วไม่รู้สึกว่าต่าง

ชอบลูกกลิ้งแต่งสีๆ เพราะสวยดี ลื่น เบา แต่เสียงดังไปนิด
HaroMaster
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย HaroMaster »

ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”