ชุดขับ Campag อยากเปลี่ยนเฟืองหลัง...

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
nevvish
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ชุดขับ Campag อยากเปลี่ยนเฟืองหลัง...

โพสต์ โดย nevvish »

ขอความรู้หน่อยนะครับ
ตอนนี้ใช้ชุดขับ Campag 11 speed เฟืองหลัง 11-29 ล้อโม่ Campag
อยากอัพเฟืองให้ใหญ่กว่าเดิม ประมาณ 11-32 ถึง 34 ครับ
ต้องเปลี่ยนล้อไหม, ตีนผีต้องจูนใหม่ไหม, หรือต้องเปลี่ยนตีนผี หรือสามารถใส่ROAD LINKกับตีนผีเดิมได้
ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนแนะนำได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
s4110488
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: JAVA SUOH 27.5 Bianchi Impulso Voloce 53 Ridley Noah RS Rival 54

Re: ชุดขับ Campag อยากเปลี่ยนเฟืองหลัง...

โพสต์ โดย s4110488 »

ประหยัดสุด ก็ใส่ Road Linkครับ
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: ชุดขับ Campag อยากเปลี่ยนเฟืองหลัง...

โพสต์ โดย irat »

ทางที่สะดวกก็น่าจะใส่ Road link แล้วก็เฟือง Potenza
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
nevvish
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

irat เขียน:ทางที่สะดวกก็น่าจะใส่ Road link แล้วก็เฟือง Potenza
ถ้าอยากเปลี่ยนล้อด้วย
ใช้ล้อโม่ชิ เฟือง 1132t-1134t แล้วใส่ road link ก็ได้เหมือนกันใช่ไหมครับ (ผมไม่แน่ในว่าเฟือง Potenza จะมีขายแยก เข้ามารึเปล่า สอบถามทางร้านแล้วของยังไม่เข้าครับ)
+ มีล้อคาร์บอนตัวไหนประสิทธิภาพและราคาใกล้เคียงกับ Campag bora one 35 แนะนำบ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ
2B_Bikeking
สมาชิก
สมาชิก
team: CPM Cycling Club
Bike: Cipollini RB1K

โพสต์ โดย 2B_Bikeking »

เข้าใจว่าเตรียมรถขึ้นเขาใช่ไหมครับ. ผมใช้ campag เหมือนกันครับ ถูกหน่อยก้อเปลี่ยนโม่มาเป็น ชิมาโน่ครับแล้วใส่ 105 11-32 ต่อ roadlink แล้วใช้ได้เลยครับ. ปั่นเสร็จก้อเกลับมาใช้ campag . พอดีผมมีล้อขึ้เยาโม่ชิ อยู่เลยสลับล้อแล้วต่อ roadlink แต่วิธีนี้น่าจะได้เฟือง 32 เท่านั้นนะครับ
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

nevvish เขียน:
irat เขียน:ทางที่สะดวกก็น่าจะใส่ Road link แล้วก็เฟือง Potenza
ใช้ล้อโม่ชิ เฟือง 1132t-1134t แล้วใส่ road link ก็ได้เหมือนกันใช่ไหมครับ (ผมไม่แน่ในว่าเฟือง Potenza จะมีขายแยก เข้ามารึเปล่า สอบถามทางร้านแล้วของยังไม่เข้าครับ)
+ มีล้อคาร์บอนตัวไหนประสิทธิภาพและราคาใกล้เคียงกับ Campag bora one 35 แนะนำบ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ
ล้อโม่ชิเฟือง 32 ก็ได้ครับ

ตอนนี้ผมใช้แค่เฟือง Miche 30 รู้สึกว่าพอแล้ว 29 ก็พอสำหรับอินทนนท์แล้วครับ แต่เผื่อไว้หากวันใดอ่อนแอ 555

ล้อเจ้าภูเขาต้องมาวิคครับ ขึ้นเขาผมเอาล้ออลูก็พอครับเผื่อตอนลงด้วย ใช้ Ksyrium SLS อยู่ครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
bwithp
สมาชิก
สมาชิก
Bike: KUOTA KEBEL

โพสต์ โดย bwithp »

ตีนผี Force 10s ขาสั้น ถ้าใส่ Roadlink แล้วเอาเฟือง XT 10s มาใส่จะใช้ได้มั้ยครับ
-- Bear on Bike --
nevvish
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

2B_Bikeking เขียน:เข้าใจว่าเตรียมรถขึ้นเขาใช่ไหมครับ. ผมใช้ campag เหมือนกันครับ ถูกหน่อยก้อเปลี่ยนโม่มาเป็น ชิมาโน่ครับแล้วใส่ 105 11-32 ต่อ roadlink แล้วใช้ได้เลยครับ. ปั่นเสร็จก้อเกลับมาใช้ campag . พอดีผมมีล้อขึ้เยาโม่ชิ อยู่เลยสลับล้อแล้วต่อ roadlink แต่วิธีนี้น่าจะได้เฟือง 32 เท่านั้นนะครับ
ใช่เลยครับ เตรียมขึ้นดอยครับ ฮ่าๆ
ขาอ่อนแรงเลยต้องเตรียมเฟืองใหญ่ไว้เผื่อครับ กลัวหากพาเจ้า 11-29 ไป จะลงเข็นยาน :cry:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ /\
nevvish
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

irat เขียน:
nevvish เขียน:
ขอบคุณครับ
ล้อโม่ชิเฟือง 32 ก็ได้ครับ

ตอนนี้ผมใช้แค่เฟือง Miche 30 รู้สึกว่าพอแล้ว 29 ก็พอสำหรับอินทนนท์แล้วครับ แต่เผื่อไว้หากวันใดอ่อนแอ 555

ล้อเจ้าภูเขาต้องมาวิคครับ ขึ้นเขาผมเอาล้ออลูก็พอครับเผื่อตอนลงด้วย ใช้ Ksyrium SLS อยู่ครับ
อ่อนแอแน่ครับ อ่อนซ้อมด้วย 555
มาวิคเป็นล้อที่ชอบเหมือนกันครับ แอบอยากได้ล้อเบาๆ เพราะลดน้ำหนักตัวเองคงจะไม่ไหว
จะเก็บKsyrium ไว้เป็นตัวเลือกครับ
ขอบคุณมากๆ ครับ
yenlo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yenlo »

ผมใช้อเทน่า ล้อเปลี่ยนโม่ชิแล้วใส่เฟือง32 ไม่ต้องต่อโรดลิงก์ ใช้ได้ทุกเกีบร์ครับ เอาไปขึ้นอินทนนท์ปีที่แล้ว
nevvish
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

yenlo เขียน:ผมใช้อเทน่า ล้อเปลี่ยนโม่ชิแล้วใส่เฟือง32 ไม่ต้องต่อโรดลิงก์ ใช้ได้ทุกเกีบร์ครับ เอาไปขึ้นอินทนนท์ปีที่แล้ว
ครับ ว่าแต่ถ้าเป็น 11 สปีด ต้องต่อโรดลิงก์ไหมครับ อย่างเดียวที่ผมกลัวคือดรอปเอ้าท์หักครับ จริงๆ อยากใส่ถึง 36 หรือ 38 ด้วย ฮ่าๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”