ขอคำแนะนำ ผ้าเบรค campag shamal mille สีฟ้า

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Non789
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: Sempre pro
ติดต่อ:

ขอคำแนะนำ ผ้าเบรค campag shamal mille สีฟ้า

โพสต์ โดย Non789 »

ขอคำแนะนำ ผ้าเบรค campag shamall mille สีฟ้า ปรากฏว่ามันหายไป 1 ข้างครับ

จะทำไงดี ซื้อใหม่ก้ เป้นพัน สอบถามผุ้รุ้ช่วยแนะนำ หน่อยครับ ว่า จำเป้นต้อง ผ้าเบรค สีฟ้า เท่านั้น หรือไม่ มีใครเคยลองแล้ว รบกวนแชร์ ให้หน่อยนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
JayTHAI
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Zephyr Elite Team, Crazie Bike
Bike: Giant TCR SL ISP '2016
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำ ผ้าเบรค campag shamal mille สีฟ้า

โพสต์ โดย JayTHAI »

ใช้ผ้าเบรคสำหรับขอบคาร์บอนแทนได้ครับ ประสิทธิภาพอาจจะไม่ดีเท่าของเดิม แต่ขอบดำไม่ลอกแน่นอนครับ
My Gear : [Giant TCR SL ISP '16]+[Ultegra mix with Dura-Ace]+[Stages Dura-Ace9000]+[Dura-Ace C50]

Crazie Bike : Bike Fitting Service (Static) Line ID : @craziebikefitting
ขวัญใจขาอ่อน... www.facebook.com/kwanjaikhaorn
Non789
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: Sempre pro
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำ ผ้าเบรค campag shamal mille สีฟ้า

โพสต์ โดย Non789 »

ขอบคุณมากครับ มีท่านใด มีประสบการณ์ ขอข้อมุลเพิ่มด้วยนะครัย
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

ใช้ผ้าเบรค lifeline ซื้อจาก wiggle set ละสองร้อยกว่าๆ เบรคเหมือนผ้าเบรค reynolds เลยครับ ผมสั่งของก็จะเอาผ้าเบรคมาด้วยเสมอ เบรคได้ไม่ต้องกลัวมันหมดเลย เปลี่ยนได้แบบไม่เสียดาย
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”