สอบถามท่านใดรู้จักล้อหมอบคาร์บอน controltech บ้างคะ ดีไหม?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
StylenOw
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Propel Advanced 1

สอบถามท่านใดรู้จักล้อหมอบคาร์บอน controltech บ้างคะ ดีไหม?

โพสต์ โดย StylenOw »

พี่ท่านนึงแนะนำเป็นล้อ controltech carbon ขอบ 45 น้ำหนักรวมประมาณ 1560 กรัม ค่ะ กำลังหาข้อมูลไม่มีเลยค่ะ ท่านใดเคยใช้รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย StylenOw เมื่อ 15 ต.ค. 2016, 20:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

Re: สอบถามท่านใดรู้จักล้อหมอบคาร์บอน controltech บ้างคะ ดีไหม?

โพสต์ โดย -=pub=- »

Controltech แบรนด์ไต้หวันครับ งานสวยอยู่ครับ คุณภาพก็น่าจะดี แต่เท่าที่เคยดู น้ำหนักมันไม่ค่อยเบาเท่าไหร่ อาจจะเน้นแข็งแรงครับ เมื่อก่อนมีตัวแทนทำ แล้วก็เลิกไป อาจจะเป็นเพราะคนไทยชอบของเบาๆ เลยทำไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่คัรบ
รอด้วยซิ
StylenOw
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Propel Advanced 1

Re: สอบถามท่านใดรู้จักล้อหมอบคาร์บอน controltech บ้างคะ ดีไหม?

โพสต์ โดย StylenOw »

-=pub=- เขียน:Controltech แบรนด์ไต้หวันครับ งานสวยอยู่ครับ คุณภาพก็น่าจะดี แต่เท่าที่เคยดู น้ำหนักมันไม่ค่อยเบาเท่าไหร่ อาจจะเน้นแข็งแรงครับ เมื่อก่อนมีตัวแทนทำ แล้วก็เลิกไป อาจจะเป็นเพราะคนไทยชอบของเบาๆ เลยทำไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่คัรบ
ตัวแทนบอกเราว่าของอเมริกาค่ะ เป็นของไต้หวันหรือนี่ ขอบคุณนะคะ
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

โพสต์ โดย -=pub=- »

StylenOw เขียน:
-=pub=- เขียน:Controltech แบรนด์ไต้หวันครับ งานสวยอยู่ครับ คุณภาพก็น่าจะดี แต่เท่าที่เคยดู น้ำหนักมันไม่ค่อยเบาเท่าไหร่ อาจจะเน้นแข็งแรงครับ เมื่อก่อนมีตัวแทนทำ แล้วก็เลิกไป อาจจะเป็นเพราะคนไทยชอบของเบาๆ เลยทำไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่คัรบ
ตัวแทนบอกเราว่าของอเมริกาค่ะ เป็นของไต้หวันหรือนี่ ขอบคุณนะคะ
ผลิตไต้หวันคับ ยุคนี้อย่าหวังว่าของจะผลิตอเมกา ยุโรป
ไต้หวันนี่ก็ถือว่าโอเคแล้วนะครับ ของไต้หวันงานดีครับ
รอด้วยซิ
V_kookai_V
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Roubaix 1.0 LE 2016
ตำแหน่ง: Bangkok, Thailand

โพสต์ โดย V_kookai_V »

-=pub=- เขียน:
StylenOw เขียน:
ผลิตไต้หวันคับ ยุคนี้อย่าหวังว่าของจะผลิตอเมกา ยุโรป
ไต้หวันนี่ก็ถือว่าโอเคแล้วนะครับ ของไต้หวันงานดีครับ
ต้องแยกกันครับ แบรนด์เป็นของทางฝั่งอเมริกา แต่ว่าชิ้นส่วนไม่ได้ทำที่อเมริกาหรอกครับ
Fuji Roubaix 1.0LE 2016, 105+Ultegra+Dura-ace groupset, Handlebar - Zipp, Stem, Seatpost, and Saddle - Oval Concept, Rolf Prima Elan.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”