zipp304 boraone reynolds assault อยากได้ล้อทนๆ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
ณัฐพล ปัญญาพล
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

zipp304 boraone reynolds assault อยากได้ล้อทนๆ

โพสต์ โดย ณัฐพล ปัญญาพล »

zipp304 boraone reynolds assault ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากได้ล้อทนๆ คนปั่นน้ำหนัก95กิโล หรือมียี่ห้ออื้นแนะนำได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
davelevi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897324425
team: -
Bike: TREK

Re: zipp304 boraone reynolds assault อยากได้ล้อทนๆ

โพสต์ โดย davelevi »

Reynolds Assault
รูปประจำตัวสมาชิก
weerapat_99
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized เก่าๆ + รอบขา130

Re: zipp304 boraone reynolds assault อยากได้ล้อทนๆ

โพสต์ โดย weerapat_99 »

MAVIC ทนยังลูกบวช
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

ทน ลื่น ไหล ดูราเอส ซี ห้าสิบ ขอบอลูครับ หนักนิดเดียวช่วงออกตัว หนัก 95 ขี่สบายเลย
ruger11sr9
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: nawamin BKK Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ruger11sr9 »

หนัก 99 กก. มาช่วยตอบบางตัวเลือกละกันครับ. ใช้Bora one. กับเฟรมอลู คันนึง ส่วนReynolds ใช้กับเฟรมcarbon. แล้วก้อมีCosmic SL. Carbon ขอบอลู ไว้ออก ตจว.คู่นึง

ปั่นSkylane เป็นหลัก. นะครับ. ความทนทานผมว่าพอๆกันครับ. ใช้มาสองปีละ ก้อยังไม่เคยงอแง ยังแข็งแรง. ซี่ล้อไม่หย่อน. แต่Bora. เอาไปปรับซี่สวดนิดหน่อย. อาจเพราะซี่ลวดแบบ3G. มันต้องรับ. นน.ต่อซี่มากกว่าชาวบ้าน. เท่าที่ให้ตัวเลือกมาแสดงว่าสนใจแต่Full carbon only.

ส่วนความลื่นสูสีมากครับ ให้Raynolds. ชนะนิดๆ. แต่Bora. สวยหรู ดูมีชาติตระกูล
แนะนำ Raynolds Strike. อีกตัวครับ ขอบสูง แข็ง และลื่นมาก. เป็นล้อดีที่หลายคนมองข้าม. ราคามือสอง น่าสนใจมากๆ.

ส่วนZipp. ล้อดีที่ยังไม่เคยได้ลอง. แต่ดูทรงแล้วน่าจะดีสุดในสามตัวนี้ ให้คนลองแล้วช่วยตอบละกันครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”