ขอคำแนะนำเลือกหมอบหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
neon1126
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0624625950

Re: ขอคำแนะนำเลือกหมอบหน่อยครับ

โพสต์ โดย neon1126 »

movieplus เขียน:
neon1126 เขียน:
ถ้าเน้นเขาต้อง giant tcr advance เลยครับ จะเอาตัว pro หรือว่าตัว isp แล้วแต่งบเลย
ขอบคุณมากเลยครับ แต่ถ้าทางราบ60ขึ้นเขา40 tcr advance จะเอาอยู่ไหมครับ
ทางราบแค่หาล้อขอบสูงคุณภาพดีมาใส่ก็สบายขาแล้วครับ
มีล้อแบบว่า ล้อเดียวเปรี้ยวทั้งราบและเขาไหมครับ อิอิ เปลี่ยนบ่อยๆเดี๋ยว ผบ.งอนครับผม
ไอดีไลน์ neng1126
รูปประจำตัวสมาชิก
Ride Decorrate
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 222 Cycling Team
Bike: Merida Reacto 400

Re: ขอคำแนะนำเลือกหมอบหน่อยครับ

โพสต์ โดย Ride Decorrate »

neon1126 เขียน:
neon1126 เขียน: ขอบคุณมากเลยครับ แต่ถ้าทางราบ60ขึ้นเขา40 tcr advance จะเอาอยู่ไหมครับ
ทางราบแค่หาล้อขอบสูงคุณภาพดีมาใส่ก็สบายขาแล้วครับ
มีล้อแบบว่า ล้อเดียวเปรี้ยวทั้งราบและเขาไหมครับ อิอิ เปลี่ยนบ่อยๆเดี๋ยว ผบ.งอนครับผม
ส่วนตัวแล้วงบได้แค่ Eurus คู่เดียวเปรี้ยวทั่วไทย ทางราบปั่นเดี่ยวไม่เกิน35 สบายๆ ตามดูดไม่เกิน40ได้ยาวๆ(เกิน40ขึ้นอยู่ที่ความฟิตแระ) เบา แข็ง ลื่น ทน ไต่เขาดี ลงเขาไม่ต้องกังวลเรื่องเบรค ไม่กลัวลมข้าง ราคาสมเหตุผล คู่เดียวใช้ไปยาวๆ
ยิ่งจับคู่กับยาง Conti 4season เส้นทางไหนๆก็เอาอยู่....ติเรื่องเดียว คือ มันไม่หล่อ :lol: 8-) :D
...รวมแว่น Oakey งาน AAA !!!... :lol: :lol: :lol:
https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... =1&theater
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”