Java หมอบ skeggia team ใส่ยาง 700*25C ได้ไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
moo101
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida speeder 100

Java หมอบ skeggia team ใส่ยาง 700*25C ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย moo101 »

ผมว่าจะเปลี่ยนยางแต่ดูมันแคบๆ ไม่ทราบพี่ๆที่เป็นเจ้าของคนไหนเคยลองแล้วบ้างครับ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Java หมอบ skeggia team ใส่ยาง 700*25C ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ล้อ 700c ใส่ 25 ได้หมดแหละครับ

ล้อขอบแคบ ๆ 14mm (14 คือ Internal Width ไม่ใช่ External Width) ยังใส่ 25 ได้เลยครับ เสียแค่ว่ามันอาจจะบูมเป็นดอกเห็ดเสียหน่อย แต่ได้ความนิ่มนวลมาก็ถือว่าแลกกันได้ครับ

ให้ระวังสองอย่างคือเฟรมใส่ยางใหญ่แล้วมันติดตะเกียบหลังกับท่อนั่ง มีที่ว่างพอหรือเปล่า ไม่งั้นได้รอยถลอกเป็นของแถมโดยไม่รู้ตัว

กับเบรคถ่างกว้างพอใส่ยางใหญ่ได้หรือเปล่า
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
swasin185
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CANYON AEROAD
ตำแหน่ง: ภูเก็ต

Re: Java หมอบ skeggia team ใส่ยาง 700*25C ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย swasin185 »

เฟรมมันมีที่ว่างพอหรือเปล่า ก็นั่นแหละครับที่เป็นปัญหา
ผมว่าถ้ามีตัวจริงใส่ยาง 23 อยู่ ก็ดูเลยว่ามีระยะห่างซัก 2 มม. ใส่ยาง 25 แล้วคงเหลือแค่ 1 มม.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”