ผ้าเบรคเดิมสำหรับขอบคาร์บอน ตอนนี้เปลี่ยนใช้ขอบอลู ใช้ผ้าเบรคเดิม(for carbon)ได้ไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jaga014
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0947577943
Bike: Oltre

ผ้าเบรคเดิมสำหรับขอบคาร์บอน ตอนนี้เปลี่ยนใช้ขอบอลู ใช้ผ้าเบรคเดิม(for carbon)ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย jaga014 »

เพราะผ้าเบรคคาร์บอนยังเหลือเยอะมาก
อ่านเจอว่าได้ แต่ขอถามชัวร์ๆอีกรอบ
เป็นร้านตัวแทนจำหน่ายสินค้าออนไลน์จาก BOMBBIKE Cycling Jersey
อย่างถูกต้อง
LINE ID = ฺbikeinthai
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: ผ้าเบรคเดิมสำหรับขอบคาร์บอน ตอนนี้เปลี่ยนใช้ขอบอลู ใช้ผ้าเบรคเดิม(for carbon)ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย irat »

ได้ครับ แต่จะเอาผ้าเบรคคาร์บอนที่ใช้กับล้ออลูไปแล้วกลับมาใช้กับล้อคาร์บอนไม่ได้แล้วครับ

ผมใช้ผ้าเบรคคาร์บอนกับล้อ shamal mille อยู่
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
ทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ๋่Jamis

Re: ผ้าเบรคเดิมสำหรับขอบคาร์บอน ตอนนี้เปลี่ยนใช้ขอบอลู ใช้ผ้าเบรคเดิม(for carbon)ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย ทะเล »

irat เขียน:ได้ครับ แต่จะเอาผ้าเบรคคาร์บอนที่ใช้กับล้ออลูไปแล้วกลับมาใช้กับล้อคาร์บอนไม่ได้แล้วครับ

ผมใช้ผ้าเบรคคาร์บอนกับล้อ shamal mille อยู่

อยากทราบเป็นความรู้หน่อยครับ
ว่าทำไมถ้าใช้กับล้ออลูแล้ว.เอาไปใช้กับคาร์บอนอีกไม่ได้

ขอบคุณครับ
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

ทะเล เขียน:
irat เขียน:ได้ครับ แต่จะเอาผ้าเบรคคาร์บอนที่ใช้กับล้ออลูไปแล้วกลับมาใช้กับล้อคาร์บอนไม่ได้แล้วครับ

อยากทราบเป็นความรู้หน่อยครับ
ว่าทำไมถ้าใช้กับล้ออลูแล้ว.เอาไปใช้กับคาร์บอนอีกไม่ได้

ขอบคุณครับ
เพราะว่ามันอาจจะมีเศษโลหะไปติดผ้าเบรค ที่นี้พอกลับไปใช้กับล้อคาร์บอน ก็อาจจะเจออาการขอบแหกได้ คือเศษโลหะไปข่วนขอบล้อคาร์บอน
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”