รบกวนช่วยแนะนำวิธีลดอาการ หรือแก้ปัญหา แสบฝีเย็บและขาหนีบบริเวนใกล้แก้มก้นที่ถลอกจากการปั่นจักรยานด้วยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
buta
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Kuma , Bianchi Nirone7
ตำแหน่ง: ที่ราบสูง

Re: รบกวนช่วยแนะนำวิธีลดอาการ หรือแก้ปัญหา แสบฝีเย็บและขาหนีบบริเวนใกล้แก้มก้นที่ถลอกจากการปั่นจักรยานด้วยครับ

โพสต์ โดย buta »

Nong เขียน:
เช็คความสูงเบาะใหม่นะครับ
น้ำหนักตัวหายไปเยอะเลย
มีผลกับความสูงของท่านั่งโดนตรงเลยครับ

ท่านั่งเปลี่ยน contact point ก็เปลี่ยนตาม
ตัวคุณเปลี่ยน แต่เบาะใบเดิม ตำแหน่งเดิม
ลอง Bike fitting ดูใหม่ครับ
หมายถึงว่า น้ำหนักลง ก้นไขมันน้อยลงแล้วท่านั่งเปลี่ยนเหรอครับ เดี๊ยวมีเวลาไปรีฟิตติ้งใหม่ดูครับ

ล่าสุดเปลี่ยนอานมาแล้วครับ อาการแสบที่ฝีเย็บหายไป แต่อาการแสบที่ขาหนีบติดกับก้นยังคงเดิม
ปั่นๆกันไป
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”