ขอสอบถามระหว่างล้อ Reynolds Assault SLG กับ Vision Metron 40 เลือกอันไหนดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

Re: ขอสอบถามระหว่างล้อ Reynolds Assault SLG กับ Vision Metron 40 เลือกอันไหนดีครับ

โพสต์ โดย sexton »

ถ้าตอบแบบห้วนๆคือ วิชั่นมีข้อเสียหลักเลยคือมันตื้อที่ความเร็ว 38+ หลังจากนี้มีแต่เติม เติม แล้ว ก็เติม
ส่วนเรโนลด์ กัดฟันไป แอโร่ 46 แล้วจะพบความสุขครับ
Ramp
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Past : Archer P18; Trek Madone 1.1 2014; Trek Madone 2.1 2014; Trek Madone 3.1 2014 : Now : Cannondale Synapse Carbon 2014 : Cervelo Team S5

Re: ขอสอบถามระหว่างล้อ Reynolds Assault SLG กับ Vision Metron 40 เลือกอันไหนดีครับ

โพสต์ โดย Ramp »

ผมเคยเลือกคู่นี้มาแล้ว
เปรียบเทียบแล้วไปอันที่เบากว่าคือ Reynolds Assualt SLG ครับ
ราคาก็สมเหตุสมผล และ review ค่อนข้างดีครับ ลองดูในเวปต่างประเทศครับ
phumphing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ตอนนี้มี Trek7000 รอเสือหมอบอยู่

โพสต์ โดย phumphing »

รู้แต่ว่า เคยยกVisionแล้วหนักว่าSLGชัดเจน และดุมVisionต้องRun in คือปั่นดุมดูที่ร้านSLGก็ลื่นกว่าชัดเจน

ีอีกเรื่องคือ เนื้องานของ Vision ผมไม่ค่อยชอบดูหยาบๆสติ๊กเกอร์ตรงขอบล้อก็สติีกเกอร์ตัดแปะธรรมดา เทียบกับSLGเนื้องานดีกว่าเยอะ ความเห็นส่วนตัวครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tawat1991
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tawat1991 »

เชียร์เรโนครับ น่าลอง ถูกกว่าหลายตังค์
แต่ถ้าชอบลายวิชั่นก็จัดเลยครับ ใช้สิ่งที่ชอบจบสุด
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”