Trainerroad รีวิวหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ntummavi
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-983-0953
Bike: Giant TCR advance sl
ติดต่อ:

Trainerroad รีวิวหน่อยครับ

โพสต์ โดย ntummavi »

เป็นโปรแกรมต้องเสียตังค์..ผมอยากลอง ...แต่จะเริ่มต้นกับมันยังงัยดี
รบกวนผู้รู้ช่วยรีวิวภาพรวมทั้งหมดให้หน่อยได้มั๊ยครับ?

...ตอนนี้ก็พัฒนาตัวเองโดยใช้ Power meter อยู่แล้ว (เข้าใจ FTP) ซ้อมก็ตาม Workout (หาเอาเอง งูๆปลาๆ) แต่รู้สึกมันไม่ค่อยเป็นระบบเท่าไหร่...
...เห็นเพื่อนสมาชิกพูดถึง Trainerroad ก็เลยอยากลองดูบ้าง แต่ยังงงๆกับมันอยู่ รบกวนชี้แนะด้วยครับ!!

ขอบคุณครับ...
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

Re: Trainerroad รีวิวหน่อยครับ

โพสต์ โดย ethylalc »

ลองโหลดมาใช้ดูเลยครับถ้าไม่พอใจภายในเดือนแรกขอคืนเงินได้
มดตะนอย V2
สมาชิก
สมาชิก
team: Arrow Buffallo
Bike: Mini Bill

Re: Trainerroad รีวิวหน่อยครับ

โพสต์ โดย มดตะนอย V2 »

ยิ่งถ้ามี Power Meter อยู่แล้ว
ซ้อมกับเทรนเนอร์ใช้ TrainnerRoad จะเหมาะมากเลย

เลือก Training Plan ตามต้องการ
ถ้ากลั้นใจอดทน ฝึกตามได้
มีพัฒนาการอย่างเห็นได้ชัดแน่นอน
ทุกย่างก้าวของความผิดพลาด....คือ..รส ชาติของชีวิต
Khun Oub
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0869993192
Bike: S-Works New Tarmac
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Khun Oub »

ผมก็เพิ่งโหลดมาลองใช้ดู ครับ
พยายามลองใช้อยู่ ปกติไม่เก่งภาษา ครับ
แต่ App ทำมาค่อนข้างเข้าใจง่าย
พยายามค้นหารีวิวจาก google แบบภาษาไทย แทบไม่มีเลย
สุดท้ายตัดสินใจยอมซื้อก่อน 1 เดือน
เพื่อเข้าไปลองมั่วๆ ดู มั่วไปซัก 1 อาทิตย์
ก็เริ่มเกต เข้าใจมันครับ
ผมใช้ Power meter,Speed,Cadence
จาก Smart Trainer (Elite Drivo) ครับ

เข้าใจว่า App จะคำนวนตารางฝึก
ตามค่า FTP,อายุ,max HR ที่เราระบุ
หรือตามที่เราเทสปั่นในเบื้องต้น
มีทั้งโปรแกรมเริ่มปูพื้นฐานเลยครับ 6 weeks
weeks ละ 3-5 ชม./สัปดาห์
จากนั้นก็ไปตามทีละ Step ผมว่าอดทนฝึกตาม
เห็นผลชัดเจนครับ
ทั้งนี้ยังมี เทส FTP
หรือจะฝึกตามโปรแกรมที่มีให้เลือกหลายโปรแกรม
หรือ จะสร้างโปรแกรมออกแบบฝึก ตามสไตล์ที่ตัวเองต้องการฝึก

สำหรับผมแล้ว คิดว่าคุ้มครับ เป็นสเมือนโค๊ชส่วนตัว
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

เรียยกว่าสุดยอดเลยสำหรับแอพ นี่แต่สิ่งที่น่าเบื่อคือ เอา endurance ไว้เสาทิต ซึงเสาทิต ไปเที่ยวข้างนอก นอกนั้นจัดว่าเยี่ยมครับ
DoDo-Bic
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant TCR SLR, Focus Izalco Max
ติดต่อ:

โพสต์ โดย DoDo-Bic »

ผมว่าโอเคเลยครับ แต่ week สุดท้ายของแต่ละ Volume จะออกแนวน่าเบื่อๆหน่อยๆ ปั่น endurance ยาวๆไป
pkong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Blackstar
Bike: Sempre Pro

โพสต์ โดย pkong »

มีอีกอันที่อยากจะแนะนำครับ https://thesufferfest.com/ ลองฟรีเจ็ดวัน
คล้ายๆ Trainerroad แต่มาพร้อมกับ วิดิโอ เทียบกันแล้วเอ็นเตอร์เทนกว่า แต่ปริมาณ Training data base ยังห่าง Trainerroad ไกลมาก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”