ท่านใดเคยใช้แว่นโอ๊คเล่ย์ของแท้กับของเทียมใส่แล้วแตกต่างอย่างไรบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
jokenakub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เทรค3900
ติดต่อ:

ท่านใดเคยใช้แว่นโอ๊คเล่ย์ของแท้กับของเทียมใส่แล้วแตกต่างอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย jokenakub »

ตามหัวกระทู้เลยครับ...ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ท่านใดเคยใช้แว่นโอ๊คเล่ย์ของแท้กับของเทียมใส่แล้วแตกต่างอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย winhaha »

มีทั้งแท้และ copy

ความแตกต่าง
1.สีที่ขาเฟรม ค่อนข้างชัดเจน ของ copy แบบงานดี ก็จะแค่พ่น แต่มองตรงบานพับจะเห็นชัดว่างานสีไม่ดีเท่า จะเห็นเนื้อพลาสติกแท้ ชัดเจน
2.คุณภาพ จุดพับขาแว่น ต่างกันแบบฟ้ากับเหวเลยครับ ของจะแท้ล๊อคแน่น บานพับแน่นๆ ของ copy ผลิตก็คล้ายกันนะ แต่เหมือนว่าจะไม่สนิท คลอนได้หากโยก
3.ตัวพลาสติกที่ใช้ทำขาแว่น อันนี้ชัดเจนครับ ของแท้นี่ผมใช้เสร็จแล้ว ล้างโยนวางได้เลย แต่ของ copy นี่เกรงว่าจะหักนะ จะจับงอเล่นยังไม่กล้าเลยครับ หักแน่ๆ ของแท้ พลาสติกจะเหนียวมากกกก
4.ความพอดี ใกล้เคียงกัน หากเจอของ copy ทำเนียน
5.ความใส่แล้วสบาย ใกล้กัน หากเจอ ของ copy ทำเนียน
6.เลนส์ นี่ นรก สวรรค์ ชัดเจนครับ หากเลนส์ใส ก็ไม่เท่าไหร่ แต่หากเลนส์สี หรือ โพลาไลส์ นี่ ของ copy นี่นรก ชัดๆเลยครับ ใส่แค่ 10 นาที แล้วเดินไปมา นี่ถึงขั้น อ้วกเลย (คนอื่นไม่รู้เป็นหรือปล่าว แต่ผมเป็นครับ )
7. หากรุ่น ที่ทำสำหรับเปลี่ยนเลนส์ได้ ช่วงล๊อค ของ copy ในบางเลนส์ที่ผลิตออกมา ตัวล๊อคจะเบี้ยว ทำให้ขาคลอน วิธีแก้ สก๊อตเทป แปะตรงตัวล๊อค แล้วค่อยเอาขายัด เข้าไป แน่นสนิท ^^ หากของแท้ แน่นหายห่วง
8.กล่องแว่น และเเพคเกจ กล่องกระดาษ ของ copy งดงามกว่าหลายช่วงตัว ฟังไม่ผิดครับ ของ copy งานกล่องแว่น และกล่องกระดาษ ดีมากกกกกก มากแบบว่าทิ้งกล่องแท้ ใช้กล่องปลอมแทน ดีกว่า ^^
ขายติมเรื่อย............ไป
Ride Decorrate
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 222 Cycling Team
Bike: Merida Reacto 400

Re: ท่านใดเคยใช้แว่นโอ๊คเล่ย์ของแท้กับของเทียมใส่แล้วแตกต่างอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย Ride Decorrate »

ประสพการณ์ส่วนตัวล้วน
งานประกอบแท้ปราณีตกว่าเยอะ เลนส์ใส่สบายตากว่าเยอะ
...แต่ผมใส่งานก๊อปเกือบตลอด เคยไปแข่งขึ้นเขาแล้วล้มแว่นหล่นหาย เสียดายตังค์มากกกกกกก
...รวมแว่น Oakey งาน AAA !!!... :lol: :lol: :lol:
https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... =1&theater
เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

8-) ก๊อปน่าจะมีดีอย่างเดียวคือ..เลนส์ำไม่ลอก :lol:
nond9972
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0942653514
team: Turtle Cycling Club Thailand / SoitanBKK
Bike: Kaze Race Ronin-ER
ตำแหน่ง: facebook : nond9972
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nond9972 »

ของแท้ 1 แว่น 1 เลนส์
ของเทียม 1 แว่น 4-5 เลนส์ ในราคาต่ำกว่าของแท้
>>เรื่องปั่นเรามักท้อ เรื่องแต่ง(รถ)หล่อเราไม่เคยพอ<<
eaks1984
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย eaks1984 »

เสือกินปลาทู เขียน:8-) ก๊อปน่าจะมีดีอย่างเดียวคือ..เลนส์ำไม่ลอก :lol:

:lol: :lol: :lol: :lol:
odd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: mtb:Lappierre, road:BMC
ตำแหน่ง: 23/49 หมู่2 ซอย อัศวนนท์ ถนน สุขุมวิท ต.บางเมือง อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

โพสต์ โดย odd »

ของแท้เสียอย่างเดียวที่เลนส์ลอก แต่ผมก็ไปตัดเลนส์สายตาแบบกันแดดใส่ ดีไปอีก

แต่ถ้าจะซื้อของปลอม แนะนำอย่างเดียว อย่าเอาแบบเปลี่ยนเลนส์ได้ หรือซื้อมาแล้วก็อย่าเปลี่ยนเลนส์ วัสดุข่อนข้างเปราะ หรือผมซวยก็ไม่รู้ 555
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”