ล้อ Vision Metron 40 ผิดปกติหรือป่าวครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
ak919
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: Nooooo
Bike: Dahon Cannondale Gios VeloOrange Tyrell Trek Colnago Soma Bianchi

ล้อ Vision Metron 40 ผิดปกติหรือป่าวครับ

โพสต์ โดย ak919 »

ล้อคาร์บอน Vision Metron 40 ของผมขี่ได้ประมาณ 20 กิโลแล้ว ผมชอบมากครับ เบา เหวี่ยง ลื่น เหมาะสมกับราคามากครับ แต่พบปัญหาว่า ล้อหลังมีอาการรุนสามารถให้ตัวได้และมีเสียงเบาๆ ตอนใช้มือโยก(ตอนปั่นไม่มีเสียงครับ)ผมเลยไปให้ช่างประจำร้านที่ซื้อมาแก้ไขอาการดังกล่าว ช่างได้แก้ไขโดยการถอดล้อปรับตั้งจี๋ให้ใหม่ครับ ช่างไม่กล้าตั้งจี๋แน่มากกลัวล้อจะฝืดครับ ปรากฎว่าล้อยังคงมีอาการรุนเหมือนเดิมครับ ผมขอปรึกษาท่านสมาชิกว่าอาการแบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ:cry: :cry: :?:
ปั่นไปยิ้มไป :D :D :D
gof7
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ล้อ Vision Metron 40 ผิดปกติหรือป่าวครับ

โพสต์ โดย gof7 »

ของผมก็เป็นครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นปกติของล้อ วิธีแก้ไขของผมก็ไขเองเลยครับ ขันทีละนิดถ้ารู้สึกว่าฝืดก็ขันออกมานิดนึง
ak919
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Cannondale Gios VeloOrange Tyrell Trek Colnago Soma Bianchi

Re: ล้อ Vision Metron 40 ผิดปกติหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ. เพราะถ้าผิดปกติจะได้รีบเคลมกับบริษัทผู้นำครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ผมไม่เคยใช้หรอก แต่จะบอกว่าล้อระดับนี้ ของใหม่ ล้อหลังมีอาการให้ตัว

น่าเกลียดครับ . . . มันไม่ควรให้ตัวได้ เป็นผม ผมจะเคลมให้มันรู้ดำรู้แดง เว้นแต่ว่า ร้านเล่นไม่ซื่อ
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
RONG udon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-7682255
Bike: ORBEA

โพสต์ โดย RONG udon »

ของผมก็เป็น​นะครับ ถามผู้รู้​เขาว่ารุ่น​นี้​เป็น​ปกติครับ​ ผมก็ใช้มาเท่าทุกวันนี้​ ใช้มาน่าจะ4-5 เดือน
phumphing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ตอนนี้มี Trek7000 รอเสือหมอบอยู่

โพสต์ โดย phumphing »

ให้ตัวได้ขนาดรู้สึกได้ไม่น่าปกตินะครับ
สัปเหร่อใต้พื้นโลก
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 056672034
team: ปั่นข้ามสังสารวัฏ
Bike: Mongoose , Bianchi, RB1K

โพสต์ โดย สัปเหร่อใต้พื้นโลก »

เคลมได้ครับ แต่ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่
รูปประจำตัวสมาชิก
ktspyder
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818352055
team: DSR
Bike: Kuwahara/Kestrel/Kramer
ตำแหน่ง: บางนา กทม.

โพสต์ โดย ktspyder »

ล้อzippมันก็โยกได้นิดนึงเหมือนกันครับ เพื่อความลื่น ไม่ได้เสีย
line id: ktspy
ใหม่ที่นี่ แต่เก่า(โคตร)ที่นู่น 8-)
http://www.guitarthai.com/member/accoun ... raID=18283
รูปประจำตัวสมาชิก
tawat1991
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tawat1991 »

ให้ตัวได้นิดหน่อยครับ
ak919
สมาชิก
สมาชิก

ผมโทร.คุยกับผู้นำเข้าแล้วครับ แจ้งว่าต้องให้ร้านค้าส่งเคลมกับพนักงานขายแล้วค่อยส่งบริษัท(ไม่รับติดต่อตรงกับบริษัท)เพื่อตรวจสอบและประสานกับผู้ผลิตในต่างประเทศคาดว่าใช้เวลาประมาณ 2 เดือนครับ ผมเลยตัดสินใจให้ช่างที่เชี่ยวชาญเรื่องขึ้นล้อโดยเฉพาะประเมินเบื้องต้นก่อนที่จะส่งเคลมครับ เนื่องจากใช้เวลาเคลมนานมากครับ ขอบพระคุณสมาชิกทุกท่านสำหรับข้อมูลและข้อเสนอแนะครับ
supavizzle
สมาชิก
สมาชิก
Bike: New Tarmac

โพสต์ โดย supavizzle »

ผมเคยใช้คับรุ่น เป็นปัญหาเดียวกันเลย ต้องคอยตั้งจี๋บ่อยๆคับ ล้อลื่นดีมาก แต่ผมรำคาญมากกับเรื่องต้องมาคอยตั้งจี๋คับ ก็เลยขายทิ้งเรียบร้อยคับ
Tua_Nuttha
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Tua_Nuttha »

ผมใช้ metron 55 ก้อเป็นครับ ใช้มาปีกว่าๆตั้งจี๋ไป 4ครั้ง (ปั่นเดือนละ 500-800กิโลเมตร) ก้อถือว่ายอมรับได้ครับ
ไฟล์แนบ
image.jpeg (61.42 KiB) เข้าดูแล้ว 701 ครั้ง
ak919
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณทุกข้อมูลครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”