เฟรเดอสไตน์

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

เฟรเดอสไตน์

โพสต์ โดย Rush »

ก็คิดอยากลองยางพับ 700c เหมือนกัน หลังจากได้ดู Kenda รุ่น Kriterium ราคาใกล้พัน ที่ร้าน Bring BB
กับ IRC รุ่น Jetty plus ที่สหจักรยาน ซึ่ง IRC จะราคาประหยัดกว่า
ส่วน Panaracer Schwalbe Bontrager และ Chaoyang ไม่มีจำหน่ายที่คลองถม
Panaracer มีที่วรจักร แต่จะกล้าซื้อกันหรือเปล่า เพราะร้านที่ขาย บริการแย่นะ

ผมจึงแวะมาดูที่ร้านใกล้ที่พัก จึงได้เห็น Vredestein (เฟรเดอสไตน์) รุ่น Fortezza TriComp จากเนเธอร์แลนด์ ที่ราคาใกล้เคียง Kenda
มีความหนาแน่นของเส้นใยผ้าใบ 120 T. P. I. (threads per inch)
อัดลมได้ 175 PSI
น้ำหนักยาง 225 กรัม

สงสัยอย่างเดียว ราคาสองเท่าของ Vittoria Zaffiro แบบนี้ อายุงานจะนานกว่าหนึ่งปีไหมนะ

http://www.bikesweets.com/Vredestein_Fo ... ricomp.htm
bankb2k
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0830387196
ติดต่อ:

Re: เฟรเดอสไตน์

โพสต์ โดย bankb2k »

ใช้ดีครับผมใช้อยู่ ปั่นอาทิตย์ละ 400-500 km ใช้มาเกินครึ่งปีละ ไม่เคยรั่วเลย ดอกหนามากๆใช้ยาวๆ ครับ
ปล ไม่ไหลไม่พุ่งเท่าพวกยางบางๆ นะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”