ขอปลึกษาเรื่องคอด์ซ้อมหน่อยคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ศุภชัย สงพินิจ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0972670272
team: ยังไม่มี
Bike: Olx a one

ขอปลึกษาเรื่องคอด์ซ้อมหน่อยคับ

โพสต์ โดย ศุภชัย สงพินิจ »

คือพอดีผมอยากได้วิธีซ้อปั่นจักยานหน่อยนะคับ
ตอนนี้ผมปั่นจักยานมาได้ประมาน7เดือนแล้วคับเป็นเสือหมอบคับตอนนี้ปั่แบบไม่มีคอ๊อดร์คับเช้าเย็นหนักป้างเบาบ้างแล้วแต่อารมณ์คับตอนนี้ปั่นเดี่ยวคับไกลสุดก็70kgความเร็วที่ไช้ก็34ถึง3840บางช่วงทางราบนะคับแต่ส่วนมากปั่อยู่ประมาณ33ถึง35คับจักยานที่ใช้ก็แบบมาตฐานแล้วคับน้ำหนัก6.7kgคารบ้อนคับชุดเกียร์11sละคับ
ส่วนข้อมูลส่วนตัวของผมพื้นฐานร้างกายนะคับผมเป็นนักวิ่งอยู่คับรยะไกลหนะคับรยะทำการก็มินิมาราทอนคับ10กิโลคับก็วิ้งอยู่ประมาน38นาทีคับไม่เกิน41นาทีแล้วแต่แส้นทางที่วิ้งถ้าไนลู้ก็38คับชิพจรก็54คลั้งต่อนาทีกอรณีไม่ออกกำลังกายไช้ชีวิตปรกติถ้าปั่นจักยานก็90ถึง100ประมาณรี้คับคือความเหนื่อยเวลาปั่นจักยานยังมีแต่ไม่มากคับไนระยะ70kgแต่ที่อยากได้คือความเร็วการพัฒณาความเร็วคับส่วนที่อยู่ข้างล้างนี้คือแบบทดสอบทางร้างกายที่ไปทดสอบที่การกีฬาแห่งประเทศไทยคับขอรบกวนด้วยนะคับ
IMG_25590712_221146.JPG (28.95 KiB) เข้าดูแล้ว 1164 ครั้ง
IMG_25590711_101845.jpg (38.18 KiB) เข้าดูแล้ว 1164 ครั้ง
ใปเเรกที่เห็นตัวหนักศือสองฝั่งหมายถึงคลั้งที่1และ2คับคลั้งที่1ซ้ายมือคับ2ขวามือคับที่ไห้ดูเพราะจะได้วางค๊อดร์ซ้อมคล้าวๆคับคือตอนนี้อยากซ้อมไห้เป็นงานเป็นการสักหน่อยคับออตอนนี้ผมมีชั่วโมงปั่นประมาณ1400กิโลคับ
Frinstone
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอปลึกษาเรื่องคอด์ซ้อมหน่อยคับ

โพสต์ โดย Frinstone »

ขออภัยไม่ได้ตอบคำถาม แต่อ่านแล้วแบบว่า......? พิมพ์ภาษาไทยผิดเยอะมากเลยครับ
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอปลึกษาเรื่องคอด์ซ้อมหน่อยคับ

ขอโทษนะคับพิมแบบพอเข้าใจคับสื่อสานกันได้คับพิมกัโทรสรรพคับ ไม่ตอบก็ไม่เป็นไรคับ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

กาพิมแบนี้มัทำให้อ่าลำบาครั กาที่เรจะรกวนให้คอื่มช่วตอให้ควจะรกวคอื่ให้น้อที่สุ

เอแค่พสื่สาได้ครั
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย winhaha »

ต้องถามกลับคร้บ ซ้อมยังไงครับ ให้ปั่น คงที่ 33 สูงสุด 38-40 แล้ว HR. แค่ร้อย :shock: :o :o :o
ขายติมเรื่อย............ไป
yellowmy
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 38

โพสต์ โดย yellowmy »

ศุภชัย สงพินิจ เขียน:ขอโทษนะคับพิมแบบพอเข้าใจคับสื่อสานกันได้คับพิมกัโทรสรรพคับ ไม่ตอบก็ไม่เป็นไรคับ
หราาาแค๊บ ฑ่ากาณภิมพาศาฒายมาณญากฃณาฏณ้านกร้อพริมเป็ณพาศาอังกิฏก็ได้นะแค๊บ
นะแค๊บ นะแค๊บ
HIllFighter
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ...
team: ...
Bike: giant tcr slr

โพสต์ โดย HIllFighter »

ปั่น 35 หัวใจเต้น 100 เดียว คิดถึงคริสฟรูมเลยครับ
รับผมเป็นศิษด้วยเถอะ :cry: :cry:
ถ้าฟิตขนาดนี้แล้วเน้นทำ interval เลยครับ
;) ;)
nongnoey
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812860287
team: ไม่มี
Bike: Cannondale Supersix Evo , Guru Flite , fm066sl , Cannondale Caad10 , Giant XTC , Dahon Visc , แม่บ้าน LA

โพสต์ โดย nongnoey »

ผมสงสัยนิดเดียวครับ เป็นคนไทยเกิดประเทศไทยเรียนหนังสือไทยหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วยนะครับ คือพิมพ์ผิดเยอะมากๆ ลูกผมเรียน ป.3 นี่ก็สะกดภาษาไทยคำทั่วๆไปได้หมด ไม่ผิดแล้วนะครับ
hzxhunter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: EiEi Gum [ゴルフ」
Bike: Haro

โพสต์ โดย hzxhunter »

ศุภชัย สงพินิจ เขียน:คือพอดีผมอยากได้วิธีซ้อปั่นจักยานหน่อยนะครับ
ตอนนี้ผมปั่นจักยานมาได้ประมา7เดือนแล้วครับเป็นเสือหมอบครับตอนนี้ปั่แบบไม่มีคอร์ดรับเช้าเย็นหนักบ้างเบาบ้างแล้วแต่อารมณ์ครับตอนนี้ปั่นเดี่ยวครับไกลสุดก็70kmความเร็วที่ไช้ก็34ถึง3840บางช่วงทางราบนะคับแต่ส่วนมากปั่อยู่ประมาณ33ถึง35คับจักยานที่ใช้ก็แบบมาตฐานแล้วคับน้ำหนัก6.7kgคารบ้อนคับชุดเกียร์11sละคับ
ส่วนข้อมูลส่วนตัวของผมพื้นฐานร่างกายนะคับผมเป็นนักวิ่งอยู่คับรยะไกลหนะคับรยะทำการก็มินิมาราอนคับ10กิโลคับก็วิ่งอยู่ประมาน38นาทีคับไม่เกิน41นาทีแล้วแต่แส้นทางที่วิ่งถ้าลู่ก็38คับชีพจรก็54ครั้งต่อนาทีกรณีไม่ออกกำลังกายไช้ชีวิตปติถ้าปั่นจักยานก็90ถึง100ประมาณนี้คับคือความเหนื่อยเวลาปั่นจักยานยังมีแต่ไม่มากคับนระยะ70kmแต่ที่อยากได้คือความเร็วการพัฒาความเร็วคับส่วนที่อยู่ข้างล่างนี้คือแบบทดสอบทางร่างกายที่ไปทดสอบที่การกีฬาแห่งประเทศไทยคับขอรบกวนด้วยนะคับ
ใปเเรกที่เห็นตัวหนักสือสองฝั่งหมายถึงครั้งที่1และ2คับครั้งที่1ซ้ายมือคับ2ขวามือคับที่ไห้ดูเพราะจะได้วางคอร์ดซ้อมคร่าวๆคับคือตอนนี้อยากซ้อมห้เป็นงานเป็นการสักหน่อยคับออ ตอนนี้ผมมีชั่วโมงปั่นประมาณ1400กิโลคับ

จัดไปครับตามนี้ เเก้ไขให้เเล้วนะครับเพราะอ่านเเล้วรู้สึกขวางตามากเลย
สมาชิก
สมาชิก

เป็นคนไทยคับแต่ อยู่ usaมาหลายปีละคับไปตั้งแต่ม3กลับมาอยู่ไทยก็อายุ25ละคับที่ไปอยู่เพราะยาติเปิดร้านอาหารอยู่ที่นั้นเครียร์นะคับ
สมาชิก
สมาชิก

เอาละคับจะพยายามเขียนไห้ถูกที่สุดนะคับการซ้อมของผมแบ่งออกเป็นช่วงๆนะคับเอาไห้เข้าใจกันง่ายๆเอาในส่วนของการวิ่งก่อนนะคับเช้าเก็บทางไกลคับเดีอนแรกให้เก็บแบ่งเป็นสามช่วงคับวันแรกวิ่งไปเรื่อยๆคับหนื่งชั่วโมงคลึ่งนะครับความเร็วไม่สำคันเอาเป็นว่าห้ามเดินวิ่งให้ครบหนึ่งชั่วโมงคลึ่งเป็นพอแล้ววอมยืดผ่อนคลาย เย็นออกมาเดินยืดครายกร้ามเนื้อนะคับเพราะเช้าออกหนักมาสำหรับในช่วงแรกวันที่สองเช้าวิ้งเจ็ดถึงสิบรอบนะคับสบายๆแล้วยืดกร้ามเนื้อหลังวิ่งเสร็จทุกครั้งนะคับย้ำว่าจำเป็นทั้งก่อนและหลังวิ่งผมพูดถึงวิ่งในสนาม400mนะคับเย็นวิ่งวอมสามถึงห้ารอบคับหลังวอมแล้วยืดอีกทีแล้วไห้วิ้ง100mพัก30วินาทีสิวเที่ยวนะคับวิ่งไปวิ่งกรับพักที่เส็นไม่ต้องเดินกรับมานะคับพักและออกไปและกรับความเร็วช่วงแรกวิ่ง100mก็ซัก18วินาทีก็ได้ต่อเที่ยวนะคับสำหรับคนที่ไม่เคยวิ่งส่วนผมล๊อกอยู่ร้อยละสิบสามคับต่อเที่ยวทำมานานแล้ววันที่สามเช้าวิ่งหนึ่งชั้วโมงคับไปเรื่อยๆความเร็วไม่สำคัญแต่ต้องครบนะครับแล้ววอมยืดแล้วเลิกคับเย็นออมาเดินยืดเล่นสบายๆนะคับวันที่สี่นะคับเช้าออมาวิ่งเรียกว่าวิ่งวงรอบคับคือวิ่ง40นาทีในระหว่างการวิ้งจะมีการวิ้งทั้งช้าและเร็วคับคือวิ่งแบบจ๋อกกิ้งห้านาทีแล้วเพิ่มความเร็วไปห้านาทีคือขยับให้เร็วขึ้นห้านาทีนั้นเองเมื่อขยับไห้เร็วครบห้านาทีแล้วกรับมาวิ่งช้าๆเหมือนตอนแรกอีกห้านาทีพอครบก็ขยับความเร็วขึ้นสี่นาทีแล้ววิ้งช้าๆห้านาทีแล้วขยับขึ้นสามนาทีช้าห้านาทีขยับสองนาทีช้าห้านาทีขยับหนึ่งนาทีช้าห้านาทีขยับสามสิบวินาทีเป็นอันเสร็จคับรยะเวลาในการขยับสั้นเท้าไหร่ความเร็วต้องเพิ่มนะคับส่วนเย็นกับเช้าวันที่ห้าพักคับเย็นวันที่ห้าบอดี้เหวดคับคือการกระโดดตบเร็วสามสิบครั้งลุกนั้งสามสิบครั้งตันพื้นสามสิบครั้งสามท้านี้เล่นต่อเนื้องกันเล่นครบสามท้าพักสองนาทีแล้วทำซ้ำเล่นทั้งหมดห้าเซ็ดคับวันที่หกเช้าออกมาเดินเล่นยืดเหยียดคับเย็นยืดให้ดีคับแล้ววิ่ง400mสิบเที่ยวพักระหว่างเที่ยวประมานสามนาทีความเร็วไนการวิ่งแต่ละเที่ยวไม่เร็วมากนะคับในรยะแรกๆค่อยเพิ่มความเร็วเมื่อเราแข็งแรงขึ้นนะคับอย่าใจร้อนส่วนวันที่เจ็ดพักทั้งวันคับ
การไช้วิธีซ้อมแบบนีต้องอดทนตารางแบบนี้เกียกว่าตามภาษานักวิ้งคือเก็บแรงเก็บรยะสเต็บนี้สำหรับคนที่ไม่เคยซ้อมเลยก็ให้ปูประมาณสองเดือนเมื่อมีกำลังแล้วค่อยปลับเปลี่ยตารางไหม่ตามความแข็งแรงอันนี้เป็บสเต็บแรกคับมีต่ออีกลองดูนัคับถ้าสนใจ
yellowmy
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 38

โพสต์ โดย yellowmy »

คับ - ครับ
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

โพสต์ โดย punya467 »

ถ้าไม่มี power meter ก็ลองเข้ามาดูที่ห้องนี้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=115384

ถ้ามีก็ที่นี่ครับ อาจจะไม่ตรงเท่าไรแต่น่าจะพอเป็นไอเดียได้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=302102
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณมากครับ
Boeingzaa
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0956622055
Bike: Bianchi,giant,merida,specialize,java

โพสต์ โดย Boeingzaa »

คนโพสมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องสายตาครับ...หนักนิดเบาหน่อยอภัยกันนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”