เซอร์วิสล้ออลูฯ irwin

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
น้าชาติ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พังงา
Bike: FUJI roubaix 1.1 2014
ตำแหน่ง: เมืองพังงา

เซอร์วิสล้ออลูฯ irwin

โพสต์ โดย น้าชาติ »

ท่านใดเคยแกะโม่-ดุม มาล้าง/เปลี่ยนจาระบีใหม่ กันบ้างครับ...บ้านผมฝนตกชุกหลายเดือน ปั่นฝ่าฝน ก็หลายหน น่าจะมีสนิมในโม่บ้างแล้ว...
จะขาเล็ก ขาใหญ่ จะมือใหม่ หรือมือเก่า
คุณก็คือ หมู่เรา พลพรรค รัก จักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
RoadVelo
สมาชิก
สมาชิก

Re: เซอร์วิสล้ออลูฯ irwin

โพสต์ โดย RoadVelo »

ผมมีขอบ 58 อยู่คู่นึงน่าจะดุมเดียวกัน แกะมาอัดจารบีตั้งแต่ได้มา เพราะขี่ไปรอบเดียวรู้สึกเสียงดังมากเกินไป หลังทำเสียงเบาลงดีขึ้นมากครับ
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตาโจ »

ลองดูคลิปนี้ประกอบน่ะครับ ถ้าถอดแค่โม่ใช่ หกเหลี่ยม 5 มม สองอัน และ 10 มม หนึ่งอันครับ

[align=center][/align]
edonkey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 4000, Ridley Noah, Canyon Ultimate, Canyon Aeroad, Specialized Venge Vias Disk, Pinarello Dogma F10 Disk, S-Works Venge Disc

โพสต์ โดย edonkey »

แกะไม่ยากครับ ประแจแอล 2 ตัว
ของผมแกะออกมา ถอดกระเดื่องออกไป 3 อัน ขอบอกว่า ลื่นขึ้นมาก และเสียงเงียบลงพอสมควร ถูกใจขึ้นเยอะเลย ใครมีลองทำดูครับ
น้าชาติ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พังงา
Bike: FUJI roubaix 1.1 2014
ตำแหน่ง: เมืองพังงา

โพสต์ โดย น้าชาติ »

ขอบคุณทุกท่านเลยครับ....อีกเรื่องนึงครับ เรื่องจาระบี ที่จะเอามาใช้ จาระบีเป็นหลอด ที่ใช้สำหรับ"รอกตกปลา" นำมาใช้ได้มั้ยครับ หรือ จาระบีลูกปืนล้อรถยนต์ ้เหลือจากจากเข้าศูนย์ฯ ใช้ได้หรือปล่าวครับ..
จะขาเล็ก ขาใหญ่ จะมือใหม่ หรือมือเก่า
คุณก็คือ หมู่เรา พลพรรค รัก จักรยาน
Pichitpon
สมาชิก
สมาชิก
team: นักปั่นอิสระ
Bike: เสือหมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Pichitpon »

ของผม ใช้ปะแจ 6 เหลี่ยมขันฝาปิดออกแล้ว แต่ดึงโม่ไม่ออกครับ
เหมือนแกนมันติดกับตลับลูกปืนในโม่ ทำไงครับ
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตาโจ »

Pichitpon เขียน:ของผม ใช้ปะแจ 6 เหลี่ยมขันฝาปิดออกแล้ว แต่ดึงโม่ไม่ออกครับ
เหมือนแกนมันติดกับตลับลูกปืนในโม่ ทำไงครับ

1.ถอดเฟืองออกหมด
2.ใส่ลงไปเฉพาะเฟืองใหญ่สุด
3.ขันฝาปิดเฟือง
4.ใช้ผ้ารองเฟือง แล้วใช่เท้า ยันล้อไว้
5.จากนั้นก็ดึงเฟืองให้ดึงโม่ออกจากแกนดุม

ปอลิง มันไม่น่าจะติดขนาดนั้นน่ะครับ
Paitoon1956
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806364263
team: กาฬสินธุ์
Bike: Nich

โพสต์ โดย Paitoon1956 »

น้าชาติ เขียน:ขอบคุณทุกท่านเลยครับ....อีกเรื่องนึงครับ เรื่องจาระบี ที่จะเอามาใช้ จาระบีเป็นหลอด ที่ใช้สำหรับ"รอกตกปลา" นำมาใช้ได้มั้ยครับ หรือ จาระบีลูกปืนล้อรถยนต์ ้เหลือจากจากเข้าศูนย์ฯ ใช้ได้หรือปล่าวครับ..
รักจักรยานจริง ควรจะหาจารบี Duraace ของ Shimano มาใช้นะครับ ร้านจักรยานใหญ่ๆมีขาย ซื้อทีใช้จนลึม เพราะใช้ทีนิดเดียวจริงๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”