ขอทราบรีวิว Nich Signature ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

rcf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอทราบรีวิว Nich Signature ครับ

โพสต์ โดย rcf »

ไม่เคยขี่ ไม่เคยใช้ แต่เขาว่าเเรง ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
panzerfaust
สมาชิก
สมาชิก
team: Seal , TKY
Bike: Nich Faith

Re: ขอทราบรีวิว Nich Signature ครับ

โพสต์ โดย panzerfaust »

ผมเคยใช้ Sign ก่อนจะเปลี่ยนมาเป็น Faith I พอทราบฟีลลิ่งคร่าวๆประมาณนี้นะครับ
Signature องศาซิ่งกว่า Reach ยาว Stack ต่ำ ผมไม่ใช่สายแข่งขัน ต้องปรับพอสมควร แต่ยืนยันว่าซิ่งจริง จังหวะเร่ง กระชากดีมากทั้งทางเรียบและเนินชัน เรียกว่าประทับใจในประสิทธิภาพ
ช่วง Head Tube จะออกไวๆหน่อยสะดวกตอนออกโค้ง แต่ผมไม่ใช่คนควบคุมรถเก่ง จะเจอปัญหาตอนลงเขาทางกรวดที่สะเทือนมากๆ หน้ามันไวตามการลงเขาและความสะเทือนของกรวดเลย

โดยรวมผมว่ามันซิ่งมาก มากจริงๆ อาจจะไม่ไหลแบบแอโร่ แต่มันซิ่งจริงๆ ใช้ Faith I ทุกวันนี้ขี่องศาสบายๆ ไต่เขายาวๆได้เบาสบายตัว แต่ยังนึกถึงจังหวะกระชาก ย่ำแล้วพุ่งของ Sign อยู่ครับ
Kiss_me
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0635966350
team: Tonsee
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kiss_me »

เปลี่ยนจาก nich sign ไป TCR advance SL จบเลยครับ ทั้งเขา ทั้งทางราบ และงานสี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”