ลองของใหม่ : 4iiii PRECISION power meter ( บททดสอบใช้งานจริงเขียนเพิ่มเข้าไปเสร็จแล้วครับ )

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

dmesg
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Supersix

Re: ลองของใหม่ : 4iiii PRECISION power meter ( บททดสอบใช้งานจริงเขียนเพิ่มเข้าไปเสร็จแล้วครับ )

โพสต์ โดย dmesg »

mtthefirst เขียน:เมื่อวานเพิ่งถอดขาส่งไปให้ติดตั้งครับ ^^'
ได้กลับมาแล้วช่วยมารีวิวนิดนะครับ สรุปวิธีการค่าใช้จ่ายต่างๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

Re: ลองของใหม่ : 4iiii PRECISION power meter ( บททดสอบใช้งานจริงเขียนเพิ่มเข้าไปเสร็จแล้วครับ )

โพสต์ โดย flybigbear »

mtthefirst เขียน:เมื่อวานเพิ่งถอดขาส่งไปให้ติดตั้งครับ ^^'
ส่งเองไปยังต่างประเทศหรือส่งให้บริษัทผู้นำเข้าครับ
mtthefirst
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Emonda SL

โพสต์ โดย mtthefirst »

flybigbear เขียน:
ส่งเองไปยังต่างประเทศหรือส่งให้บริษัทผู้นำเข้าครับ
ส่งไปแคนาดาเลยครับ กว่าจะได้กลับมาคงอีกซักประมาณ 7-10 วันได้มั้ง

ผมเคยเมล์ไปถาม 4iiii แล้วทางโน้นบอกว่า Bike and Body ตอนนี้จำหน่ายแต่ตัว Ride Ready อย่างเดียวครับไม่รับ Factory install ครับ
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ

mtthefirst เขียน:
flybigbear เขียน:
ส่งไปแคนาดาเลยครับ กว่าจะได้กลับมาคงอีกซักประมาณ 7-10 วันได้มั้ง

ผมเคยเมล์ไปถาม 4iiii แล้วทางโน้นบอกว่า Bike and Body ตอนนี้จำหน่ายแต่ตัว Ride Ready อย่างเดียวครับไม่รับ Factory install ครับ
ใช่ครับ ผมก็สอบถามร้านตัวแทนนำเข้ามาเหมือนกัน เขาบอกว่า จำหน่ายแต่ตัว Ride Ready อย่างเดียว

ตอนนี้ของหมด รอของเข้าช่วงกลางเดือนกรกฎาคม
mtthefirst
สมาชิก
สมาชิก

ได้กลับมาแล้วครับ ใช่เวลารวมส่งไปกลับ 10 วัน
รูปภาพ
dmesg
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Supersix

โพสต์ โดย dmesg »

mtthefirst เขียน:ได้กลับมาแล้วครับ ใช่เวลารวมส่งไปกลับ 10 วัน
รูปภาพ
ขาเข้าโดนภาษีไหมครับ รวมแล้วจ่ายไปเท่าไหร่ครับ
mtthefirst
สมาชิก
สมาชิก

dmesg เขียน: ขาเข้าโดนภาษีไหมครับ รวมแล้วจ่ายไปเท่าไหร่ครับ
ไม่โดนครับ รวมแล้วจ่ายไป 16170 บาทครับ
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ

แกะกล่อง
mtthefirst
สมาชิก
สมาชิก

ช่วงนี้งานยุ่งยังไม่มีเวลาออกไปปั่นเลยครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

ลองเทสบน Trainer ไป 30 นาที
รูปภาพ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

mtthefirst เขียน:
ลองเทสบน Trainer ไป 30 นาที
รูปภาพ
วัตต์ขนาดนี้ :o :o :o
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
mtthefirst
สมาชิก
สมาชิก

lucifer เขียน:
วัตต์ขนาดนี้ :o :o :o
ปกติหรือผิดปกติครับ ;)

ปั่นบน Trainer ทุกเช้าก่อนไปทำงานครับแต่แค่ 30 นาทีเท่านั้น ช่วงส่งขาไปติดออกไปวิ่งวันละ 5k แทน

ปีนี้ปั่นไปแล้วประมาณ 3600 กิโลครับ ^^'

รูปภาพ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

ผมดูจากระยะเวลา อัตราการเพิ่มขึ้นของชีพจร และค่าวัตต์เฉลี่ย ตลอด 30 นาที
ไม่ธรรมดานะครับ พื้นฐานดีครับ

น้ำหนักตัวกี่กิโลกรัมครับ อายุเท่าไหร่ครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
mtthefirst
สมาชิก
สมาชิก

lucifer เขียน:ผมดูจากระยะเวลา อัตราการเพิ่มขึ้นของชีพจร และค่าวัตต์เฉลี่ย ตลอด 30 นาที
ไม่ธรรมดานะครับ พื้นฐานดีครับ

น้ำหนักตัวกี่กิโลกรัมครับ อายุเท่าไหร่ครับ
ผมอายุ 35 ครับ ส่วนตอนนี้หนัก 71 กิโลครับ
mtthefirst
สมาชิก
สมาชิก

สรุปขั้นตอนการสั่ง Precision 4iiii Power Meter แบบ Factory Install นะครับ

อันนี้เป็นรายละเอียดขั้นตอนการสั่งของผมนะครับ
หลังจากเมล์ไปถามทาง 4iiii innovations อยู่หลายรอบเรื่อง clearance กับเฟรม Emonda SL ของผม สุดท้ายก็กดสั่งไปเมื่อวันที่ 4 มิถุนายนครับ โดยจ่ายเงินผ่าน Paypal

สองวันถัดมา 4iiii innovations ก็ส่งเมล์มาบอกเรื่องวิธีการส่ง crank ซ้ายของผมไปที่แคนาดาพร้อมกับเมล์จากทาง FedEx สำหรับพิมพ์ label สำหรับส่งไปกับ FedEx ครับ

เย็นวันที่ 8 มิถุนายนผมก็จัดการถอด crank ซ้ายออกแล้วเอาไปส่งที่ศูนย์ของ FedEx ในเมืองครับ

พัสดุใช้เวลาเดินทางประมาณ 2 วัน (ศุกร์ที่ 10 มิถุนายน) ก็ไปถึงแคนาดาครับ

เนื่องจากเสาร์อาทิตย์ทางโน้นไม่ทำงานกัน crank ของผมเลยเริ่มติดตั้งกันวันจันทร์ที่ 13 ครับพอวันที่ 16 ก็ได้เมล์มาบอกว่าติดเสร็จแล้วและกำลังจะส่งออกมาครับ ใช้เวลาประมาณ 2 วันก็ส่งกลับมาถึงผมครับ (เสาร์ที่ 18 มิถุนายน) ไม่โดนภาษีด้วยครับ

Timeline
June 4 : กดสั่ง
June 6 : เมล์บอกวิธีการจัดส่ง
June 8 : ส่งไปแคนาดา
June 10 : ถึงที่ 4iiii innovations
June 16 : ติดตั้งเสร็จแล้วส่งกลับมา
June 18 : ส่งมาถึง

ส่วนราคาที่จ่ายไปทั้งหมดรวมค่าส่งคือ 431.66 USD หรือประมาณ 16170 บาท ครับ
veera31
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818019179
Bike: cervelo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย veera31 »

ชี้แจง กรณีการสั่งซื้อ 4iiii Precision

ต้องขออภัยท่านลูกค้าและผู้สนใจในวัตต์ 4iiii ทุกท่านด้วย ทาง Bike And Body ได้พยายามติดต่อกับผู้ผลิต 4iiii มาตั้งแต่เริ่มมีข่าวการเริ่มจัดจำหน่ายอย่างเป็นทางการ ทว่ากระบวนการต่างๆทาง ตปท. เองก็ยังอยู่ในระหว่างการพิจารณาและวางแผนเพื่อจัดจำหน่ายในตลาดโลก

หากติดตามข่าวย้อนหลังจะทราบว่าจริงๆแล้ว 4iiii เริ่มโครงการมาไม่กี่ปีมานี้และเริ่มให้บริการติดตั้งในรูปแบบส่งไปติดได้ไม่นาน ซึ่งถือเป็นการทดลองให้บริการในระยะแรก ปัจจุบัน 4iiii ได้พัฒนามาสู่รุ่นที่สอง (Gen II) และมีรูปแบบในการจัดจำหน่ายที่เตรียมพร้อมรองรับตลาดโลกทั่วไป ซึ่งก็คือการมุ่งเป้าไปที่ตลาดการขายชุดสำเร็จรูป(ติดตั้งสำเร็จ) และมีการย้ายฐานการผลิตสู๋ประเทศโลกที่สาม เพื่อรองรับความต้องการที่มากขึ้น

ตามแผนการตลาดของบริษัทแม่ 4iiii มีกำหนดการในการเริ่มให้บริการขายปลีกในเดือนกรกฏาคม ปี 2559 ซึ่งประเทศไทย ถือเป็นประเทศแรกที่ได้นำเข้ามาในรูปแบบตลาดค้าปลีกก่อนกำหนดวางตลาดจริง พร้อมทั้งอยู๋ระหว่างการหารือความเป็นไปได้ในการอำนวยความสะดวกให้กับตลาดพาวเวอร์มิเตอร์ดังต่อไปนี้

1.วางแผนระยะยาว การเป็นศูนย์ติดตั้ง และให้บริการด้านเทคนิคในประเทศ ไม่จำเป็นต้องส่งขาจานหรือชุดจาน(ในอนาคต) ไปเพื่อติดตั้งถึงแคนาดา ข้อนี้อยู่ระหว่างการหารือกับทาง 4iiii เนื่องจากมีรายละเอียดขั้นตอนมากในการให้บริการอย่างมีมาตรฐาน

2.เป็นตัวแทนในการส่งขาไปติดตั้ง ในเบื้องต้น ขาจาน Shimano สำเร็จเราได้รับความมั่นใจจาก 4iiii ให้เป็นตัวแทนนำเข้าและให้บริการอย่างเต็มรูปแบบแล้ว แต่ในส่วนของตลาดการส่งไปติดตั้งซึ่งเป้าหมายส่วนใหญ่อยู่ที่ขาประเภทอื่นๆ ยังอยู่ระหว่างการหารือ เพราะเราต้องการให้สามารถบริการได้ในราคาที่ไม่แพงไปกว่าราคาบนหน้าเว็บ และอำนวยความสะดวกได้ทั่วถึง

เร็วๆนี้ จะมีตัวแทนจำหน่ายขาจาน 4iiii ในร้านค้าชั้นนำต่างๆทั่วประเทศ ในรูปแบบขาสำเร็จรูปของ Shimano และในอนาคต เราพยายามให้สามารถบริการทุกท่านที่สนใจได้ทั่วถึงในทุกรูปแบบ

ทั้งนี้ อยากให้ทุกท่านวางใจถึงบริการหลังการขายและกิจกรรมต่างๆซึ่ง Bike And Body ได้ทำข้อตกลงกับ 4iiii เอาไว้ว่าเราจะไม่ทอดทิ้งลูกค้า มีการสำรองอะไหล่ และพิจารณาเคลมสินค้าอย่างรวดเร็วเมื่อพบว่าอยู่ในกรอบของการรับประกัน ซึ่งในผลิตภัณฑ์ BKOOL Trainer And Simulator เราเน้นเรื่องการเคลมและรับประกันเป็นอย่างยิ่ง เมื่อมีปัญหา สามารถพิจารณาเปลี่ยนได้ในประเทศไทย ไม่จำเป็นต้องรอส่งไป-กลับ ถึต่างประเทศ

การรับประกันและดูแลอะไหล่ต่างๆ จะรับประกันเฉพาะขา 4iiii และยูนิตที่นำเข้ามาอย่างถูกต้องเท่านั้น กรณีสั่งมาเอง หรือซื้อจากต่างประเทศ ท่านต้องทำการเคลมและใช้บริการจาก 4iiii แคนาดาโดยตรงเท่านั้น

และเพื่อกระตุ้นให้เกิดความคุ้มค่า และตอบรับกับความต้องการด้านพาวเวอร์มิเตอร์ เราได้เตรียมกิจกรรมอบรมและบรรยาย ทั้งในเชิงเทคนิคการใช้งาน และวิทยาศาสตร์การกีฬา สำหรับผู้สนใจและลูกค้าทุกท่านเอาไว้แล้ว ทุกอย่างจะเริ่มต้นพร้อมกับการเริ่มออกจัดจำหน่าย 4iiii Precision อย่างเป็นทางการทั่วโลกในช่วงเดือน กรกฏาคม

ขอขอบคุณทุกท่านที่สนใจในผลิตภัณฑ์ 4iiii ต้องขออภัยที่เราไม่สามารถเร่งให้ต่างประเทศจัดส่งขาตามที่ทุกท่านสั่งเอาไว้ได้ทันเวลา เนื่องจากปัญหาด้านการผลิตของต่างประเทศเอง แต่หลังจากขาชุดแรกจากฐานผลิตใหม่พร้อมจัดจำหน่าย (กรกฏาคม) ขาจาน Shimano ทั้งหมดจะมีสต็อครอบริการให้ท่านได้ในประเทศไทย และที่ร้านค้าตัวแทนจำหน่ายชั้นนำเลือกซื้อได้ทันที
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”