ช่วยผมเลือกล้อหน่อยครับ impulse, zonda, hawkvi

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

hs5rag
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ALL TEAM And ไซเคิลมาเนีย พิษณุโลก สาขา พฤกษา ชิล ชิล
Bike: TREK DOMANE 5.9
ตำแหน่ง: บ้านพัก รพ.พุทธชินราช
ติดต่อ:

Re: ช่วยผมเลือกล้อหน่อยครับ impulse, zonda, hawkvi

โพสต์ โดย hs5rag »

ไม่รู้อะไรดลใจ
จัด NOVATEC IMPULSE เรียบร้อย
รูปภาพ

#มันก็สวยดีนะ
#ในกลุ่มไม่มีพี่น้องใช้เลยจัดซะ อินดี้ชอบแตกต่าง
แก้ไขล่าสุดโดย hs5rag เมื่อ 29 ต.ค. 2016, 09:14, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ช่วยผมเลือกล้อหน่อยครับ impulse, zonda, hawkvi

โพสต์ โดย mtoyota »

Impulse พึ่งลองวันนี้วันแรก ความรู้สึกเฮ้ยมันลื่นใช้ได้ เติมน้อยกว่า zonda วันนี้ลองแค่zone2เลยไม่ได้กดหนักแต่รู้สึกเหวี่ยงดีกว่า zonda ด้วยขอบสูงกว่าหน่อย ปั่น30ต้นๆชิลๆเลย hawkvi เคยลอง2วัน ไม่ได้ตื่นเต้นเหมือนอ่านรีวิว Impuse ใช้ได้เลยเหมาะเก็บไว้ซ้อมสบายเด่วต้องลองไปเขาใหญ่หน่อย
รูปประจำตัวสมาชิก
dexfiaw01
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Trek

โพสต์ โดย dexfiaw01 »

นำรีวิว Impulse มาฝากครับ ทำขึ้นมาเพราะมันหาดูไม่ค่อยจะมี ตอนผมหาข้อมูลก็ไม่ค่อยมีมากเท่าไหร่ แต่พอมีบ้าง

ผมเพิ่งได้มา 1 สัปดาห์ ได้มีโอกาสนำไปลองทริปร้อยโลมา ล้อถือว่าดีในระดับราคานี้เลยครับ ลื่นพอสมควร แต่ไม่ได้เว่อวังอะไร

คงต้องรอดูไปสักพัก ครับ

เป็นการรีวิวจากความรู้สึกส่วนตัวของคนธรรมดาๆคนนึงอย่างผมเองครับ ไม่ใช่กูรูหรือผู้เชี่ยวชาญอะไรนะครับ บอกไว้ก่อน 5555

เสียงมันดังแบบพอดีๆ นะครับ ไม่ดังแบบลั่นๆ เหมือนฮอกวี่ เทียบแล้วฮอกวี่ดังกว่าพอสมควรครับ แต่ผมไม่ชอบเสียงดัง แบบนี้ก็โอเคครับ

ปล.โปรดใช้จักรยานในการรับชม :lol:
ปล. 2 ผมโพสวิดีโอไม่เป็นครับ ขอแนบลิ้งแทน ขออภัย

https://youtu.be/pUzmkH3Ri8s
.... Love me love my bike ....
wisit.b
สมาชิก
สมาชิก
team: น่องโป่งทีม
Bike: Impulso

โพสต์ โดย wisit.b »

เชีย Zonda ครับ ปกติใช้ล้อคาร์บอน Reynolds ตลอดพึ่งได้ลอง Zonda จับได้เลยว่าลื่นมากๆตั้งแต่ซื้อใหม่เลยคงความเร็ว 30-33 สบายขาดีครับ
รูปภาพ
หัวใจทลายทุกข้อจำกัด
NookniC
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Neilpryde(Nazare) , Specialized E5 Revolution 2015
ตำแหน่ง: อ.แม่ทะ จ.ลำปาง

โพสต์ โดย NookniC »

แอบมาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ กำลังชั่งใจเหมือนกันครับ
..ปั่นไม่เร็ว - ขึ้นเขาไม่เก่ง - แต่ชอบที่จะขึ้น - เพราะอากาศมันดี..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”