รองเท้า Lake cx331 BOA แตก และวิธีเปลี่ยน (ได้อะไหล่ฟรีจากผู้นำเข้า)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รองเท้า Lake cx331 BOA แตก และวิธีเปลี่ยน (ได้อะไหล่ฟรีจากผู้นำเข้า)

โพสต์ โดย nextstep »

ขออนุญาตแก้ไขโพสเพื่อจะได้ไม่รกบอร์ดนะครับ
เหตเกิดจากลูกบิด BOA รองเท้า Lake cx331 แตก โดยอาการคือกดลงเพื่อขันแน่นไม่ได้และมีรอยแตกบริเวณฝาบิด (กำลังจัดของจะลงแข่งไตรกีฬาตอนเช้าวันอาทิตย์ที่ 6/12/15 จ.ระยอง :( )

วันอังคารที่ 8 ผมได้ติดต่อผู้นำเข้า และผมได้รับอะไหล่จากผู้นำเข้าวันพฤหัสถัดมา ฟรีค่าของและค่าส่ง :D วันนี้พึ่งว่างเปลี่ยนครับ :oops:

เนื่องจากมันเสียแค่ตัวบิดผมจึงไม่ได้รื้อสาย แต่เท่าที่ดูคู่มือคิดว่าไม่อยาก จากที่ผมเปลี่ยนฝาบิดใช้เวลาไม่ถึง 5 นาทีเสร็จครับ

ฝาบิดแตก
ฝาบิดแตก
ไฟล์แนบ
อะไหล่ที่ได้มาเสียดายไม่ใช่สีขาว
อะไหล่ที่ได้มาเสียดายไม่ใช่สีขาว
คู่มือพร้อม รองเท้าพร้อม อะไหล่พร้อม
คู่มือพร้อม รองเท้าพร้อม อะไหล่พร้อม
IMG_7887.JPG (139.63 KiB) เข้าดูแล้ว 6630 ครั้ง
อุปกรณ์ภายในถุงอะไหล่
อุปกรณ์ภายในถุงอะไหล่
IMG_7889.JPG (109.43 KiB) เข้าดูแล้ว 6630 ครั้ง
แหย่ลึกๆ หมุนๆ
แหย่ลึกๆ หมุนๆ
IMG_7890.JPG (146.27 KiB) เข้าดูแล้ว 6630 ครั้ง
อันที่เสีย
อันที่เสีย
เทียบกับอันใหม่สีดำ
IMG_7892.JPG (80.75 KiB) เข้าดูแล้ว 6630 ครั้ง
IMG_7893.JPG (89.5 KiB) เข้าดูแล้ว 6630 ครั้ง
ไขเข้าที่เดิม จบ
ไขเข้าที่เดิม จบ
แก้ไขล่าสุดโดย nextstep เมื่อ 16 ธ.ค. 2015, 21:21, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
dmesg
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Supersix

Re: BOA แตกครับ รองเท้า Lake cx331 T_T

โพสต์ โดย dmesg »

ถ้าตัวแทนไม่คืบหน้า สั่งมาเปลี่ยนเองก็ได้นะครับ boa
APO
สมาชิก
สมาชิก
Bike: S-Work New Tarmac 2016
ติดต่อ:

Re: BOA แตกครับ รองเท้า Lake cx331 T_T

โพสต์ โดย APO »

เข้าใจว่า boa ยี่ห้ออื่นน่าจะใช้ด้วยกันได้นะครับ
ผมเห็นของ s-work มีขาย คู่ละพันกว่าบาท (ราคาแรง)
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

แตกก็เพราะว่ามัน"ล้า" ครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

BOA ใช้ปนกันไม่ได้ครับ รุ่นใครรุ่นมัน รุ่นผมในเวป ประมาณ 7USD ครับ แต่ไม่รู้จะโดนภาษีนำเข้าเท่าไร มีคนจะมาเดือน2 แต่รองเท้าจักรยานมีแค่คู่เดียว อดปั่นยาว T_T

พี่หมอครับ การล้าของตัวหมุน เป็นอย่างไร มีวิธีป้องกันมั๊ยครับ วานแนะนำด้วยครับ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
gpitoon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-xxx-0069
team: ปัน ปั่น ปั้น
Bike: Felt F-75, BMC SLR01
ตำแหน่ง: เขาใหญ่

โพสต์ โดย gpitoon »

เป็นเหตุผลที่ยังนิยมใช้เทคโนโลยี่เดิมๆๆๆ

แล้วยังอยากย้อนไปลองเชือกผูกแบบGiroดู
V_kookai_V
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Roubaix 1.0 LE 2016
ตำแหน่ง: Bangkok, Thailand

โพสต์ โดย V_kookai_V »

อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าที่ไทยจะเคลมได้หรือไม่นะครับ แต่ว่าในเวปของ BOA เองบอกว่าตัว BOA system รับประกันตลอดอายุการใช้งานครับ

http://www4.boatechnology.com/warranty.php

เข้าไปกรอกรายละเอียดแล้วเค้าจะส่งอันใหม่มาให้เปลี่ยนเอง ไม่รู้จะต้องจ่ายค่าส่งเองหรือเปล่า

ส่วนที่มันเฉพาะรุ่น เพราะว่าตัว BOA system มีหลายรุ่นครับ "อาจจะ" ใส่แทนกันไม่ได้ ต้องให้ตรงรุ่นกับของเดิมที่ใช้
Fuji Roubaix 1.0LE 2016, 105+Ultegra+Dura-ace groupset, Handlebar - Zipp, Stem, Seatpost, and Saddle - Oval Concept, Rolf Prima Elan.
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ทางผู้นำเข้า Piriya International Co.,Ltd. ติดต่อกลับมาแล้วครับ
เค้าจะจัดส่งอะไหล่ให้ฟรีครับ ^^
ขอบคุณมากๆครับ

ปล. ทางผู้นำเข้าแนะนำให้ไปที่บริษัทหรือส่งรองเท้าไปทางไปรษณีย์เพื่อทำการซ่อม แต่ผมเห็นว่าการซ่อมไม่ยากและบริษัทค่อนข้างไกลจากบ้าน จึงขออะไหล่มาซ่อมเองครับ
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

nextstep เขียน:BOA ใช้ปนกันไม่ได้ครับ รุ่นใครรุ่นมัน รุ่นผมในเวป ประมาณ 7USD ครับ แต่ไม่รู้จะโดนภาษีนำเข้าเท่าไร มีคนจะมาเดือน2 แต่รองเท้าจักรยานมีแค่คู่เดียว อดปั่นยาว T_T

พี่หมอครับ การล้าของตัวหมุน เป็นอย่างไร มีวิธีป้องกันมั๊ยครับ วานแนะนำด้วยครับ
ของไม่เกิน 1500 ไม่เสียภาษีครับ (รวมค่าส่ง)
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
Number8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898554137
team: Dr.bike club/ Fang nopburi
Bike: Schwinn/ specialized M2/ LOOK 675
ตำแหน่ง: ฝาง เชียงใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Number8 »

วัสดุอะไรมันก็ล้าได้ครับ มันก็ขึ้นอยู่กับแรงที่ไปกระทำซ้ำๆกับวัสดุนั้น เหมือนงอเหล็ก งอลวดไปๆมาๆ ก็ขาดได้ ส่วน BOA หากตัวหมุนทำจากพลาสติค ไม่โดนแรงกระทำอะไรเลย โดนแดด โดนลมก็น่าจะเสื่อมไปเองได้ ไม่ได้อยู่ค้ำฟ้าหรอกครับ นี่ไม่นับโดนบิดทุกวันอีกนะครับ
มนุษย์ไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อยอมแพ้ มนุษย์อาจถูกทำลายได้ แต่ไม่ยอมแพ้
เออร์เนส แฮมมิ่งเวย์
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ได้รับของแล้วครับ เร็วมาก แจ้งวันอังคาร วันพฤหัสได้ของ อะไหล่ฟรี ส่งฟรีอีกขอบคุณมากๆครับ
เสียดายนิดนึง น่าจะเป็นสีขาว T_T

รูปภาพ
chokzaaa
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0881333438
team: ชมรมกลิ่นลำดวนศรีสะเกษ
Bike: เสือหมอบ

Re: รองเท้า Lake cx331 BOA แตก และวิธีเปลี่ยน (ได้อะไหล่ฟรีจากผู้นำเข้า)

โพสต์ โดย chokzaaa »

ชองผมพึ่งแตก จะต้องสั่งยังไงครับพี่ชวยที
เสือกลิ้ง
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: รองเท้า Lake cx331 BOA แตก และวิธีเปลี่ยน (ได้อะไหล่ฟรีจากผู้นำเข้า)

โพสต์ โดย เสือกลิ้ง »

chokzaaa เขียน:ชองผมพึ่งแตก จะต้องสั่งยังไงครับพี่ชวยที

ติดต่อผู้นำเข้า Piriya International Co.,Ltd. เลยครับ
Imagine all the people sharing all the world
Permkiat
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Permkiat »

ของผมฝา BOA ก็เพิ่งแตก เหมือนกันครับ cx331
ผมว่า วัสดุ ฝาboa รุ่นนี้ บอบบางมาก พลาสติกเสื่อมเร็ว
และเปราะ
มุ่งมั่น ฝึกซ้อม อัพของ
Nutthavut Trongkamolthum
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Nutthavut Trongkamolthum »

ผมว่าเจ้านี้บริการหลังการขายดี รองเท้าผมยางตรงส้นมันหลุดไป ๅ ข้าง เลย ib ไปในเพจ สรุปเค้าเปลี่ยนให้ฟรีทั้ง 2 ข้าง แถมฟรีต่างหาก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”