พวกขับรถขี่มอไซค์ไปเก็บ KOM ของ Strava นี่จิตใจทำด้วยอะไรครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

Re: พวกขับรถขี่มอไซค์ไปเก็บ KOM ของ Strava นี่จิตใจทำด้วยอะไรครับ

โพสต์ โดย ethylalc »

เอาให้ชัวร์มีรอบขากับฮาตเรตด้วยสิ
Suphot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-288-1122
team: โรงเจลำปาง
Bike: Fuji Roubaix - Merida HFS
ติดต่อ:

Re: พวกขับรถขี่มอไซค์ไปเก็บ KOM ของ Strava นี่จิตใจทำด้วยอะไรครับ

โพสต์ โดย Suphot »

เจอเหมือนกันครับ แต่เหมือนเขาใช้ stava ผิดประเภทนะ เพราะพี่ท่านเล่น ขี่มอไซท์ เปิดไอโฟน ต่อ stava จะทำแผนที่ท่องเที่ยวส่วนตัวหรือไงไม่ทราบ โพสรูป มอไซท์ แล้วมีคนกดชม บอกว่ามอไซท์น่าขี่อีก พอดีมันเป็นเส้นซ้อมประจำ พอได้ pr ก็มากดดูทีหนึ่งครับ แต่เห็น kom แบบบ้าบอ อยู่ตรงหัวแล้วก็อดคิดไม่ได้ ว่าทำไมเขาไม่ยอมลบซักที จะโชว์โง่ไปถึงไหน
กินให้พร้อม ซ้อมให้หนัก พักให้เป็น มีวอร์มอัฟ-มีคูลดาวน์
เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

มันสมัยนิยมไปแล้วครับ ทำไรหน่อยก็ต้องโพสท์ ไปไหนก็แจ้งตำแหน่ง บางทีก็น่ารำคานเนอะ
รูปประจำตัวสมาชิก
weerapat_99
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized เก่าๆ + รอบขา130

โพสต์ โดย weerapat_99 »

ผมใช้ cateye เลยไม่มีปัญหาอะไร 555+
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sexton »

ผมใช้สตาว่าพรีเมี่ยม เพื่อดูวัตต์ หัวใจ รอบขา เก็บสถิติการฝึกซ้อมของตัวเอง เช่นเดียวกัน ถ้าผมจะดูของคนอื่นหลักๆเลยในสตาว่าผมจะดูคนที่เปิดกราฟหัวใจด้วยเท่านั้น ใครปิดหรือไม่ใส่ฮาร์ทเรทผมแทบไม่เคยเข้าไปดูคนนั้นอีกเลย ความเร็ว ระยะทาง เป็นเรื่องรองลงมา ส่วน kom มันเป็นของเล่นแก้เบื่อไม่มีสาระอะไรครับ...ขำๆบางทีอยากได้komหรืออันดับดีๆเนียนๆสนามฟ้าซัก1รอบให้รีบไปตั้งแต่สนามเปิดพร้อมนัดยามจ้างขี่มอไซค์ 100 นึงตั้งความเร็วให้เราหมกดูด เสร็จแล้วพอดูดก่อนถึงเชคพ้อยท์ซัก 10-20 เมตรให้ห่อการ์มินด้วยบับเบิ้ลแล้วรีบปาให้ผ่านเชคพ๊อยท์ทันที :lol:
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

sexton เขียน:ผมใช้สตาว่าพรีเมี่ยม เพื่อดูวัตต์ หัวใจ รอบขา เก็บสถิติการฝึกซ้อมของตัวเอง เช่นเดียวกัน ถ้าผมจะดูของคนอื่นหลักๆเลยในสตาว่าผมจะดูคนที่เปิดกราฟหัวใจด้วยเท่านั้น ใครปิดหรือไม่ใส่ฮาร์ทเรทผมแทบไม่เคยเข้าไปดูคนนั้นอีกเลย ความเร็ว ระยะทาง เป็นเรื่องรองลงมา ส่วน kom มันเป็นของเล่นแก้เบื่อไม่มีสาระอะไรครับ...ขำๆบางทีอยากได้komหรืออันดับดีๆเนียนๆสนามฟ้าซัก1รอบให้รีบไปตั้งแต่สนามเปิดพร้อมนัดยามจ้างขี่มอไซค์ 100 นึงตั้งความเร็วให้เราหมกดูด เสร็จแล้วพอดูดก่อนถึงเชคพ้อยท์ซัก 10-20 เมตรให้ห่อการ์มินด้วยบับเบิ้ลแล้วรีบปาให้ผ่านเชคพ๊อยท์ทันที :lol:

ถ้าเน้นดู watt แนะนำ app Trainningpeak มีให้แยก timezone watt ///time zone Hr แยก เป็นกราฟให้ด้วย
ผมว่า strava มันกั๊ก ตารางของ watt ไปหน่อย
01.jpg (101.78 KiB) เข้าดูแล้ว 262 ครั้ง
02.jpg (112.31 KiB) เข้าดูแล้ว 262 ครั้ง
:mrgreen:

และที่สำคัญ มันยังนับ TSS ต่อสัปดา ได้แบบไม่ต้องเสียตัง
01.jpg (84.07 KiB) เข้าดูแล้ว 261 ครั้ง
thaiji333
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือชากังราว
Bike: Ridley finix c
ติดต่อ:

โพสต์ โดย thaiji333 »

มอไซด์ลากก็มีครับ แต่เป้นการซ้อมน่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”