Emonda SL vs Domane 5.2

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

Re: Emonda SL vs Domane 5.2

โพสต์ โดย peep_bmw »

esslife เขียน:domane มันเหมือนจะไม่พุ่งนะครับ มันเหมือนจะไปแบบเนิบๆ แต่ออกมา AV เท่ารถที่เขาว่าพุ่งๆ ผมก้องงว่ามันคืออะไร

อารมณ์เหมือนขี่ benz มั๊ง กดแล้วมาแต่คนขับไม่รู้สึก
น่าจะเรื่องอัตราเร่งหรือเปล่าครับ ความเร็วเดินทางเราอาจทำได้ 30-35 แต่อัตราเร่ง จะเร่งให้ถึงความเร็วเดินทาง Domane อาจทำได้ช้ากว่า ถ้าไม่ได้จอดๆ เร่งๆ มากนัก ค่า AV ที่ออกมาจึงไม่ต่างกันมาก
esslife
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek domane 5

โพสต์ โดย esslife »

peep_bmw เขียน:
esslife เขียน:domane มันเหมือนจะไม่พุ่งนะครับ มันเหมือนจะไปแบบเนิบๆ แต่ออกมา AV เท่ารถที่เขาว่าพุ่งๆ ผมก้องงว่ามันคืออะไร

อารมณ์เหมือนขี่ benz มั๊ง กดแล้วมาแต่คนขับไม่รู้สึก
น่าจะเรื่องอัตราเร่งหรือเปล่าครับ ความเร็วเดินทางเราอาจทำได้ 30-35 แต่อัตราเร่ง จะเร่งให้ถึงความเร็วเดินทาง Domane อาจทำได้ช้ากว่า ถ้าไม่ได้จอดๆ เร่งๆ มากนัก ค่า AV ที่ออกมาจึงไม่ต่างกันมาก
ความรู้สึกมันเหมือนจะไม่พุ่ง บอกไม่ถูก แต่มันตามกัดตูดได้ทุกลำนะครับ
ผมปั่นอยู่สวนพุทธ เจอ เสือ สิงห์ กระทิง แรด เพียบ เจอโค้งเพียบๆ เจอทั้งเฟรมแอโร่ เฟรมออลราวด์ ยัดกัน av ราวๆ 32-34 ต่อรอบ ไม่มีหลุดนะครับ นอกจากผมจะหมดแรงซะก่อน 555
hs5rag
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ALL TEAM And ไซเคิลมาเนีย พิษณุโลก สาขา พฤกษา ชิล ชิล
Bike: TREK DOMANE 5.9
ตำแหน่ง: บ้านพัก รพ.พุทธชินราช
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hs5rag »

เก็บข้อมูลครับ
อ่านสนุก ทัศนะของพี่ๆน้าๆมีประโยชน์กับน้องๆมากๆครับ
hs5rag
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ALL TEAM And ไซเคิลมาเนีย พิษณุโลก สาขา พฤกษา ชิล ชิล
Bike: TREK DOMANE 5.9
ตำแหน่ง: บ้านพัก รพ.พุทธชินราช
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hs5rag »

:D
รูปภาพ

สอยมาแล้วครับ trek DOMANE 5.9 ปี2015 เบิกใหม่
ช่วงนี้ลดราคาลงแรงครับ เลยตัดสินใจสอยมาFRAME SET เบิกใหม่ ไม่ถึง 3 หมื่น
พี่ๆน้าๆ หากสนใจหาได้จากดีลเลอร์ใกล้บ้านครับ
ถ้าซื้อตอนออกใหม่ๆ คงเอื้อมไม่ถึงครับ แล้ชอบตัวนี้มาตั้งแต่ต้น
Domane เน้นความนุ่มนวล ไหลๆ ปั่นสบายครับ
เป็นรถองศา endurance คอจะสูงกว่าคันเดิมไม่ลองแหวน เหมือนกันกับคันเดิม ประมาณเกือบ 3 ซม.ทำให้ท่านั่งปั่นสบายไม่ก้มมาก
ซึ่งเหมาะกับสรีระของผมเพราะน้ำหนักเยอะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”