สอบถามเรื่องแกนปลดล้อ ขอ java feroce ครับ เปลี่ยนล้อใหม่แต่แกนปลดสั้นไป

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
iseenew
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT avalance 2.0

สอบถามเรื่องแกนปลดล้อ ขอ java feroce ครับ เปลี่ยนล้อใหม่แต่แกนปลดสั้นไป

โพสต์ โดย iseenew »

java feroce เปลี่ยนล้อเดิมเป็นล้อ bitex 2016 ครับ

แต่มีปัญหาที่แกนปลด วางล้อลงดุมแล้วเสียบแกนปลดที่มากับล้อ bitex
ปรากฎว่ามันสั้นไปครับ อีกด้านโผล่ไปเสมอกับขอบตะเกียบเท่านั้น ใส่หมุดล๊อคไม่ได้

ล้อหลังใส่ได้แต่โผล่ออกมาสั้นพอแค่หมุนเกลียวได้ไม่กี่รอบ

ผมเลยเอาแกนปลดเดิมติดรถมาเทียบดู ปรากฎว่าของ bitex ทั้ง หน้า-หลัง มันสั้นกว่าแกนเดิมติดรถ 1 เซน :o

ทีนี้ผมเอาแกนปลดเดิมติดรถ ไปลองเทียบความยาวกับอะไหล่ยี่ห้ออื่นที่ร้าน มันก็ยาวกว่าของยี่ห้ออื่น 1 เซนเหมือนกัน

อยากถามว่าท่านที่ใช้ java feroce อยู่ ที่เปลี่ยนล้อ ใช้แกนปลดที่มากับล้อใหม่ได้ไหมครับ ความยาวได้ไหม ถ้าใส่ได้รบกวนบอกขนาดความยาวของแกนปลดที่เปลี่ยนใส่ได้ไหมครับ ผมจะต้องไปหาซื้อที่ไหน

หรือว่าใช้แกนปลดเดิมติดรถครับ
ตอนนี้งงจริงๆ
ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องแกนปลดล้อ ขอ java feroce ครับ เปลี่ยนล้อใหม่แต่แกนปลดสั้นไป

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ดูเหมือนแกนปลดติดรถจะยาวกว่าชาวบ้านเค้าหมด
หรือว่าเฟรมคันนี้มันหนามาก จนต้องให้แกนปลดที่ยาวมากมาด้วยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
iseenew
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT avalance 2.0

Re: สอบถามเรื่องแกนปลดล้อ ขอ java feroce ครับ เปลี่ยนล้อใหม่แต่แกนปลดสั้นไป

โพสต์ โดย iseenew »

วัดแล้ว
หน้าสั้นไปประมาณ 1 เซน
หลังสั้นไป 0.5 เซน

ลองใส่แล้วครับ ล้อหน้าเสียบแกนวางล้อแล้ว แกนโผล่ไม่พ้นดรอปตะเกียบครับ
ล้อหลังพอหมุนล๊อคได้แต่เกลียวเหมือนจะตื้นไป เพราะสั้นไป 0.5 เซนจากของเดิม

เลยอยากทราบว่า น้าๆ ที่ใช้ feroce เหมือนกันแล้วเอาไปเปลี่ยนล้อ ใช้แกนปลดของล้อใหม่ได้ไหมครับ

หรือตะเกียบ(คันของผม) มันหนาไป ซึ่งไม่น่าจะเป็นไปได้ โมลเดียวกันนำเข้ามาเป็นล๊อต
ktspyder
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818352055
team: DSR
Bike: Kuwahara/Kestrel/Kramer
ตำแหน่ง: บางนา กทม.

โพสต์ โดย ktspyder »

เอาที่สบายใจครับ ใช้อันสีดำดีกว่า
line id: ktspy
ใหม่ที่นี่ แต่เก่า(โคตร)ที่นู่น 8-)
http://www.guitarthai.com/member/accoun ... raID=18283
ravinbir
สมาชิก
สมาชิก
Bike: OLMO

โพสต์ โดย ravinbir »

ล้อเดิมกับ Bitex ต่างก้นไหมครับ เพราะเห็นว่าล้อเดิมติดรถก็รู้สึกว่าจะค่อนข้างเบาเหมือนกันใช่ไหมครับ
และเวลาคนปล่อยขาย ไปเร็วเหมือนกัน
panjap
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No

โพสต์ โดย panjap »

รถรุ่นนี้ต้องใช้แกนปลดเดิมของมันเท่านั้น ช่วงตะเกียบมันกว้างกว่าปกติ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”