Trainer จะไ่ม่น่าเบื่ออีกต่อไป(มั้ง) กับ Zwift

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
เสือน้อย_หัดหมอบ
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso Love Love

Re: Trainer จะไ่ม่น่าเบื่ออีกต่อไป(มั้ง) กับ Zwift

โพสต์ โดย เสือน้อย_หัดหมอบ »

Mahasanook เขียน:- ผมก็ได้ลองใช้เหมือนกันครับ แต่ USB ANT+ ใช้แบบ No Name ก็ใช้ได้เหมือนกัน
- ผู้ที่ใช้ Garmin 810 หรือ 510 เพิ่มเงินอีกนิดๆ เล่นได้ทันที
- อนาคตหากได้รับความนิยมมากกว่านี้คงมีหลายๆเจ้า คาดว่าคงเหมือน ICQ Hi5 Facebook ครับ
- เหมาะกับผู้ที่ไม่มีเวลา และต้องการความปลอดภัยจากถนน
ใช้ usb ant+ ของอะไรครับรบกวนแนะนำด้วยครับแบบราคาเบาๆ
thaiji333
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือชากังราว
Bike: Ridley finix c
ติดต่อ:

Re: Trainer จะไ่ม่น่าเบื่ออีกต่อไป(มั้ง) กับ Zwift

โพสต์ โดย thaiji333 »

อนาคตต้องเสียรายเดือนไหมครับ
wan@noble bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-3779455
team: Farm Chokchai ReCycling Team Work
Bike: Giant TCR/MTB KHS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย wan@noble bike »

ต้องลองครับ..น่าสนใจ
ขอบคุณมากสำหรับรีวิวครับ
Boy_Petro
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Boy_Petro »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองไปโหลดดู
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nextstep »

:)
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
B70
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย B70 »

ผมมีปัญหา usb ant+ หา speed,cadence ไม่เจอแต่ Hr เจอปรกติครับ
แก้ปัญหาโดยการหาสาย USB ต่อยาว 3 เมตร ต่อเเล้วมาวางใกล้เทรนเนอร์
ก้อปัญหาไม่มีเลยครับ โดยรวมช่วยแก้เบื่อได้ดี
...ในเกมส์สนุกดี คล้ายการเเข่งขันครับ มีขาแรงปั่นเเซงมากมาย
ทนไม่ไหวก้ออัดสู้ได้ด้วย ปั่นไป 30นาที เหนื่อยมากเลยครับ
dokdoi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0822205335
team: Zone5, MR.V
Bike: Java Mini CL , MASI PC2, Cannondale SuperSix Hi-MOD

โพสต์ โดย dokdoi »

USB ANT+ ที่ เจ้าของกระทู้แนะนำใช้งานได้ดีมากครับ แถมไม่แพงอีกตะหาก ต่อสาย 1.8 m. วางแถวล้อหน้า รับสัญญาณได้ดีครับ ไม่หลุดเลย
ถ้าไม่รีบเก็บตัง หน้าฝนได้ใช้กันยาวๆครับ แก้เบื่อได้ดีเลย ใช้สามลูกกลิ้งก็ฟีลดี
วรรณพงษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 097-121-2330
team: ปั่นเล่นๆ
Bike: BS Radax
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง กทม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย วรรณพงษ์ »

ปัก
robyrd
สมาชิก
สมาชิก
team: n/a
Bike: Trek 2.1

โพสต์ โดย robyrd »

หาซื้อ Wahoo Kickr ได้ที่ไหนบ้างครับผม เข้าหน้าฝนแล้ว ไม่ได้ออกถนนเลย

หรือถ้าใช้ Trainer ตัวเดิมที่บ้าน เวลาขึ้นเขาเราแค่ปรับหนืดแมนนวลก็ได้ครับ
Mahasanook
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: AV25

โพสต์ โดย Mahasanook »

เสือน้อย_หัดหมอบ เขียน:
Mahasanook เขียน:- ผมก็ได้ลองใช้เหมือนกันครับ แต่ USB ANT+ ใช้แบบ No Name ก็ใช้ได้เหมือนกัน
- ผู้ที่ใช้ Garmin 810 หรือ 510 เพิ่มเงินอีกนิดๆ เล่นได้ทันที
- อนาคตหากได้รับความนิยมมากกว่านี้คงมีหลายๆเจ้า คาดว่าคงเหมือน ICQ Hi5 Facebook ครับ
- เหมาะกับผู้ที่ไม่มีเวลา และต้องการความปลอดภัยจากถนน
ใช้ usb ant+ ของอะไรครับรบกวนแนะนำด้วยครับแบบราคาเบาๆ
USB ANT+ for PC ซื้อในไทยประมาณ 9 ร้อยกว่า ซื้อ ON LINE เมื่องนอกสินค้าคล้ายๆกัน ไม่ถึง 4 ร้อยครับ
การใช้งานตอนนี้ประมาณ 2 เดือนยัง OK ครับ

http://www.thaiexcite.com/Generic-USB-A ... 0-610.html
เฮียฮ้อ36
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818054483
team: ผ่าหวาย
Bike: ผ่าหวาย

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 »

:ugeek:
https://www.facebook.com/Audaxtraining
ชีวิตยืนยาว ต้องปั่นทางไกล

ทริปชวนปั่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=505078
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”