เฟรม Cervelo กะโหลก BB right ถ้าจะใช้กับขาจาน Shimano Ultegra หรือ Sram Force ต้องใช้กับกะโหลกแบบไหนครับ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Sayanjo65
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale SuperSix
ติดต่อ:

Re: เฟรม Cervelo กะโหลก BB right ถ้าจะใช้กับขาจาน Shimano Ultegra หรือ Sram Force ต้องใช้กับกะโหลกแบบไหนครับ?

โพสต์ โดย Sayanjo65 »

lucifer เขียน:แนะนำ ตัวนี้ครับ เมืองไทยมีขาย ใส่ลูกปืน PF30 เข้าไปใน R3 แล้วสวมตัวนี้เข้าไป แล้วเสียบแกน 24mm อีกที ผมเองก็ใช้อยู่ครับ

รูปภาพ

หรือว่าตอนนี้ใช้อยู่แล้วหละครับ ผมอ่านแล้วดูรูป แล้วก็ยังงงๆ เพราะรูปมันมาไม่ครบ เดิมใช้ตัวแปลงกับเฟรม R3 อยู่แล้วหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ใช้กะโหลก rotor 4630 ครับ. แล้วใส่ตัวแปลงของโทเคน. ลดมาแกน 24. ใส่กับขาจาน แกน 24 ของ rotor ผมไปเจอกะโหลก PF30 ของ ceramicspeed ขายพอดีครับ. นึกว่ามันเอาใส่ได้ เพราะมันลดมา แกน 24 เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: เฟรม Cervelo กะโหลก BB right ถ้าจะใช้กับขาจาน Shimano Ultegra หรือ Sram Force ต้องใช้กับกะโหลกแบบไหนครับ?

โพสต์ โดย lucifer »

ตามที่บอกแหละครับ CeramicSpeed ตัวนี้ทำมาสำหรับเฟรมกว้าง 68mm ครับ ดังนั้นใช้กับ BBRight ไม่ได้ครับ ( เฟรมกว้าง 79mm )
ตัดใจได้เลยครับ :)
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
Sayanjo65
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale SuperSix
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sayanjo65 »

lucifer เขียน:ตามที่บอกแหละครับ CeramicSpeed ตัวนี้ทำมาสำหรับเฟรมกว้าง 68mm ครับ ดังนั้นใช้กับ BBRight ไม่ได้ครับ ( เฟรมกว้าง 79mm )
ตัดใจได้เลยครับ :)

ขอบคุณมากครับ. สำหรับคำแนะนำ. (แอบเสียดาย อิอิ)
Suthep Muaklek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 539 2730
team: Muaklek Bike Club (MBC) SARABURI
Bike: S-works M5 2011,KAZE IMPULSE 2019,BMC RM01,Cervelo S5 2014.
ตำแหน่ง: 370 หมู่ 3 ต.มวกเหล็ก อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี 18180

โพสต์ โดย Suthep Muaklek »

:D
MBC Muaklek Bike Club
tanse
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4100153
team: PEA.
Bike: S-WORK-SL6, XDS

โพสต์ โดย tanse »

:arrow: :arrow: :arrow:
สุขภาพแข็งแรงต้องออกมาปั่น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”