DIY: ซ่อมเขี้ยวล็อคการ์มิน EDGE 510 โดยไม่เปลี่ยนฝาหลัง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

GunShah
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: HatYai SongKhla

Re: DIY: ซ่อมเขี้ยวล็อคการ์มิน EDGE 510 โดยไม่เปลี่ยนฝาหลัง

โพสต์ โดย GunShah »

ของผมขาหักทั้งสองข้างแล้วครับ สั่งทำได้ไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
saanitn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: NOOB Rider
Bike: Tokyo Bike, Dahon

Re: DIY: ซ่อมเขี้ยวล็อคการ์มิน EDGE 510 โดยไม่เปลี่ยนฝาหลัง

โพสต์ โดย saanitn »

ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ

ไม่รู้ว่าการกดปุ่ม ทั้ง 2 ปุ่มด้านล่าง (ปุ่ม Lab และ Start/Stop) บางครั้งอาจต้องใช้แรงกดเยอะเพราะปุ่มมันแข็ง (ใส่ซิลิโคนเคส) จะเป็นสาเหตุให้เขี้ยวหักด้วยหรือเปล่า
^_^
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

ขอบคุณมากครับ

ที่จริงผมเคยหาข้อมูลมาพอสมควร เพิ่งซื้อมาใช้ไม่นานแต่ก็วิตกจริตไปไกลแล้ว ดูมาหลายไอเดีย รวมทั้งพอกอีพอกซี่ แต่คิดว่ามันคงต้องใช้ฝีกมือมากๆ จนมาเจอเจ้า Mount โลหะนี่ผมก็ปิ๊งทันที คิดว่าโรงกลึงคงทำได้ แต่เนื่องจากเราไม่มีต้นแบบ จะทำยังไงดีหว่า ความคิดนี้ก็เลยอันตรทานหายไป

มาวันนี้ได้อ่านกระทู้นี้ รู้สึกว่าอยากได้ขึ้นมาเลยครับ ไม่ทราบว่าตอนไปกลึงเอาอะไรเป็นแบบให้โรงกลึงครับ ที่จริงถ้ามีใครที่สนิทโรงกลึงหรือพอจะมีความรู้รับเจ้าภาพ เชื่อว่าสมาชิกหลายท่านคงให้การสนับสนุนเป็นอย่างดีแน่นอนครับ

สุดท้าย ใช้ของแพงๆในไทยต้องทำใจ เราคงทำได้แค่เป็นผู้ซื้อที่ดี เพราะหลายๆกรณีที่เคยเจอมาเค้าเน้นขายอย่างเดียวครับ บริการหลังการขาย + อะไหล่ ไม่ค่อยมีใครสนใจนำเข้ามา ซึ่งผมว่ามันแย่มากๆ
ToNYSHoPPeR
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 7 - 8 0 9 2 5 3 0
team: WoodLand เมืองไม้
Bike: Dogma F8 Team SKY

โพสต์ โดย ToNYSHoPPeR »

เจ๋งมากครับ
T o N Y @ S H o P P e R ^---^..

BanpongChillChill #BPCC # Woodland Facebook >>>> Banpong Chill Chill
I-Cann
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085-495-¥¥¥¥
team: ขอขี่ด้วยคน
Bike: จักรยานเก่าเก่า

โพสต์ โดย I-Cann »

รบกวนขอเบอร์ร้านหรือที่ตั้งโรงกลึงท่ีรับทำด้วยครับ ขอบคุณครับ
bie13
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bie13 »

สุดยอดครับ :mrgreen:
Tappy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Like da Bike Cycling Club & Pahana Cycle Club
Bike: Cervelo

โพสต์ โดย Tappy »

สุดยอดไอเดียครับ
อย่าให้ถึงวันนั้นเลยยยย :( :( :(
Like Da Bike Cycling Club & Pahana Cycle Club
9Kwan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 66850604771
Bike: Masi Cx Triple

โพสต์ โดย 9Kwan »

ขอบคุณมากๆครับ :D
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nbt »

แจ่มมากๆครับ ของผมก็ใช้ garmin มันหลายอันยังไม่เคยหักเลย แต่เคยช่วยแก้ไขให้เพื่อนๆ ใช้วิธีหา mockup ของตัวโชว์มาใส่สลับแทน อันนี้แน่นอนที่สุดเพราะมันก็ตัวเดียวกันแหละครับ แต่คงต้องมี connection กับร้านค้าหน่อย ไม่แน่ใจต่างประเทศมีขายเป็นอะไหล่มัย
neungkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 74 bike
Bike: Giant TCR Advance 2014
ติดต่อ:

โพสต์ โดย neungkung »

ขอปักความรู้ดีๆครับ
https://www.facebook.com/74bikeFC
Our Memories trip
https://www.youtube.com/playlist?list=P ... djUmHfEACQ
56' - ปั่นทะลุเมฆ #5 ภูทับเบิก, ปั่นเสือสู้ฟ้า ท้าภูทับเบิก #1
57' - ปั่นจักรยานพิชิตอินทนนท์#7
58' - ท้าพิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด#8
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

ฝาหลังเห็นมีร้านบางร้านนำอะไหล่เข้ามาขายแล้วนะครับ ร้านแถวบ้านนึงลงเฟซบุกอยู่
แอบแซงเพราะแรงน้อย
MonsterJr
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ADR
Bike: S-WORKS Roubaix SL3
ตำแหน่ง: มีนบุรี กรุงเทพ, โพธิ์ตาก หนองคาย

โพสต์ โดย MonsterJr »

ปักครับ
Gigabank
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Neilpryde Alize & Corima Aero+
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gigabank »

หักเรียบร้อยแล้วเหมือนกันครับ

ฝากร้านที่ซื้อส่งเคลม เดือนกว่าล่ะยังเงียบอยู่เลย อย่างเซ็ง :( :( :( :( :(
มีทุกอย่างยกเว้น ....แรง....แต่พอเริ่มมีแรงเมียดันไม่ให้ปั่น :lol: :lol:
beemer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐ ๙๒ ๗๓๒ ๘ ๗๗ ๐
Bike: Track Bike, Road Bike, MTB

โพสต์ โดย beemer »

ใช้ BF 2.0 อยู่ เริ่มบิ่นแล้วครับ :cry:
peeyutrama2
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0916293924
team: ฉายเดี่ยว
Bike: TREK

โพสต์ โดย peeyutrama2 »

ในเมื่อหักกันทั้งโลก ทำไมไอ้บริษัท กามิน มันไม่คิดจะแก้ไขด้วยการออกแบบใหม่ให้แข็งแรงกว่าเดิม ว่ามั๊ยคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”