Project ถุงใส่ล้อ และ รถจักรยาน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
oaba
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida 90

Re: Project ถุงใส่ล้อ และ รถจักรยาน

โพสต์ โดย oaba »

demolisher เขียน:ขออนุญาตแทรกแซงนิสนึง แค่ทำเพื่อจะใช้เอง...ไหงคุยละเอียดจัง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถุงใส่ล้อแบบคู่เขาขายส่งใบละ 700-800 บาทเองมั้งครับ เป็นหนังเทียมน่าจะทนกว่าพวกผ้าใบครับโดยเฉพาะผ้าใบบางแบบใช้นานๆ ไปมันจะแตกหรือด้ายหลุด ถ้าใช้ซิปยี่ห้อไม่ดีก็มักจะแตก ใช้เวลโกรนานไปก็เสื่อม
ขอบคุณครับสำหรับคอมเมนต์ ตอนนี้ยังคิดทำใช้เองอยู่ครับ ถ้าพอไปได้ถึงจะขายครับ ตอนนี้เราแค่อยากรู้ความต้องการของหลายๆท่านครับ เราไม่มีเงินทุนหรือเวลาที่จะไปทำสำรวจครับ ต้องขอโทษทุกๆคนด้วยครับ ที่เราทำโปรเจคนี้ขึ้นมาความตั้งใจเราก็อยากทำขายครับ แต่คงยังไม่ใช่ตอนนี้ ตอนนี้ที่ทำได้คือทำตัวอย่างออกมาเพื่อทดลองใช้เอง เพื่อพัฒนาให้ดีๆก่อนครับ ขอโทษนะครับ ถ้าโพสต์ไม่เหมาะสม ขอโทษครับ
ArtZ
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MAID BIKE,BIANCHI

Re: Project ถุงใส่ล้อ และ รถจักรยาน

โพสต์ โดย ArtZ »

รอติดตามชมตัวจริงครับ ยังไงทำมาใช้เองแต่ถ้าดูดี เรียบๆราคาย่อมเยา
ก็ยังน่าสนใจครับ มาบอกเล่ากันในนี้อาจจะได้ไอเดียที่แตกต่างจากตามท้องตลาดก็ได้ครับ
Design Change Everything
compass
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK EMONDA SL6, Nich KEM, TREK MADONE 3.1 2012
ตำแหน่ง: จตุจักร กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย compass »

ขอฝากเป็นไอเดียละกันครับ
ผมชอบแนวคิดที่ม้วนเก็บได้มาก คือผมมักเดินทางด้วยเครื่องบินกับรถทัวร์บ่อย
อยากเอาจักรยานไปแต่ถ้าใส่ถุงแล้วพอถึงปลายทางต้องมีรถมารับ เพราะถุงมันเป็นภาระ
ผมมมองหาถุงจักรยานที่พอถึงปลายทางแล้วสามารถม้วนหรือพับแล้วติดไปกับตัวรถได้เช่น ยึดกับหลักอาน ท่อนอน หรือจุดยึดขากระติก ตะสะดวกมาก เพราะไปถึงสามารถประกอบรถแล้วขี่ได้เลย
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale, Trek, Gary Fisher

โพสต์ โดย demolisher »

ทำมาหากินน่ะดีอยู่แล้วครับ ผมสนับสนุนนะ ผมเองยังมาแปะ link กิจการตัวเองในนี้เลย เพียงแต่ผมว่าเอาแน่ๆ ชัดๆ ดีกว่าบ่ายเบี่ยงไปมาจนเลี่ยงไม่พ้นถึงได้จำใจยอมรับง่ะ อีกอย่าง คุยกันในนี้พวกคู่แข่งเขาก็คงมาแอบอ่านเหมือนกัน สุดท้ายผมเชื่อว่าประโยชน์ก็ตกอยู่กับผู้ซื้อ (เช่น ผม เป็นต้น) อยู่ดีเนาะครับ :D :D :D :D :D

ถุงใส่ล้อไม่ต้องหนามากมั้งครับเปลืองพื้นที่และน้ำหนักมากเปล่าๆ อีกทั้งเจ้าของล้อไม่ซี้ซั้ววางอะไรทับหนักมากอยู่แล้วมั้งครับ (= ไม่ต้องเผื่อเยอะสำหรับกรณีพลาด) ไม่ต้องบุฟองน้ำเลยก็น่าจะได้เพราะมันน่าจะเปื้อนง่ายและทำความสะอาดยากกับเมื่อเปียกน้ำแล้วแห้งยากนะ เช่น ผมใช้กับทั้งล้อภูเขาและหมอบ เวลาลุยโคลนมาโดยเฉพาะล้อภูเขาแล้วไม่สะดวกล้างออกเนี่ยมันเละไปหมดแน่ๆ ทำความสะอาดง่ายในที่นี้หมายถึงจุ่มน้ำล้างหรือซักได้กับปล่อยเฉยๆ ก็แห้ง/หมาดง่าย หรือง่ายขนาดฝุ่นผงที่มาจากโคลนที่แห้งแล้วเปื้อนแล้วแค่ปัดๆ ก็ได้ ซึ่งถ้าเราไม่ทำความสะอาดครั้งนี้มันก็จะเปื้อนในครั้งต่อๆ ไป เป็นต้น ส่วนกรณีจะเผื่อการเปื้อนพวกคราบน้ำมันหรือจารบีนี่อาจจะควรต้องใช้วัสดุที่ทนพวกเคมีชะล้างด้วยซึ่งผมว่าทั่วๆ ไปแล้วหนังเทียมทนได้พอควรนะครับ แล้วตรงจุดกลางของถุงคงต้องทนหรือหนาหรือใช้วัสดุพิเศษหน่อยเพราะมันอาจถูกแกนปลดดันจนนูนและเสียดสีจนทะลุหรือไม่ก็ดันไปเสียดสีกับอะไรอย่างอื่นภายนอกจนทะลุได้ครับ ซึ่งบางกรณีของบางท่านแกนปลดก็มีเกลียวน๊อตคมๆ โผล่ยื่นขึ้นมาครับ
oaba
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณนะครับสำหรับความคิดเห็น ขอบพระคุณมากจริงๆครับ เรื่องขายผมว่าถ้าของเราดีจริงมีคนอื่นอยากได้เดี๋ยวขายได้เอง แต่กว่าจะถึงขั้นนั้น ขอเคลียร์ขั้นนี้ก่อนครับ ส่วนเรื่องคู่แข่งหรือเจ้าตลาดมาแอบอ่าน ดีเลยครับ ผมเองก้อเป็นผู้บริโภค ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าผู้ผลิตฟังและศึกษาข้อมูลจากผู้บริโภคเยอะๆ คงจะดีมากๆ ซึ่งผมเองก็อยากเป็นผู้ผลิตในอุดมคติ แต่เมื่อผมมีประสบการณ์น้อยในฐานะของผู้บริโภคผมเลยอยากเป็นผู้ผลิตในแบบที่ผู้บริโภคต้องการครับ
เอาจริงๆนะครับ (ดราม่าแปป) ผมรู้สึกอึ้งๆกับคอมเมนต์หลายๆอันที่ไม่เกี่ยวกับตัวผลิตภัณฑ์ ก่อนที่ผมจะโพสต์ในห้องนี้ ผมนั่งคิดแล้วคิดอีก ห้องพัฒนาผลิตภัณฑ์ก็ไม่มี ส่วนใหญ่ก็มีแต่ห้องซื้อขาย ซึ่งผมคิดว่าผมยังไม่ดีพอที่จะไปขายให้ใครเขาได้ แล้วไหนจะพวกซื้อมาขายไปอีก ผมเลยตัดสินใจขอคำชี้แนะจากทุกๆท่านในห้องนี้ (อาจเป็นการผิดพลาดก็เป็นได้) ซึ่งถ้ามันผิดกฏผิดที่ผิดทาง ผมก็ต้องกราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ผมคิดเสมอนะครับว่าสังคมจักรยาน คงมีความเอื้อเฟื้อแก่กัน
oaba
สมาชิก
สมาชิก

เรื่องม้วนนี่ ความที่เป็นโอตาคุ และเพื่อนในกลุ่มท้วงติงมาเรื่องการพกพาก่อนและหลังใช้ ซึ่งมันบอกว่า แล้วถ้าไม่มีรถอ่ะ ถ้าเป็นคนเมืองอ่ะ จะเอาลงเอ็มอาร์ทีต้องใส่ถุงนะเฟ้ย จะให้ผูกคอไปรึไง ผมเลยให้เพื่อนที่ตัดเย็บ ลองม้วนดู พอเห็นภาพ แว๊บแรกที่นึกถึงคือ นินจาคาถานารูโตะ ครับ แหะๆๆ ไม่รู้จะโอรึป่าว ต้องลองใช้ดูอิอิ แนวประมาณนี้เลยแต่ขนาดคงไม่ใช่แบบนี้นะครับฮ่าๆๆๆ
ไฟล์แนบ
เครดิตภาพจากร้านคอสเพลย์ในกูเกิ้ล
เครดิตภาพจากร้านคอสเพลย์ในกูเกิ้ล
xnp5zp.jpg (47.71 KiB) เข้าดูแล้ว 177 ครั้ง
m-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1431355

โพสต์ โดย m-bike »

กระเป๋าใส่ล้อจักรยาน สีดำ แบบในรูป ของใหม่ ใบละ 400 บาท พร้อมส่ง
ใส่ได้ 1 ล้อ

สั่งสินค้าโดย
1.โอนเงิน นางสาว รัสมี สีดาหัวดี
ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาบิ๊กซีรัชดาภิเษก เลขที่บัญชี 405-919262-0
ธนาคารกรุงไทย สาขาตลาดห้วยขวาง เลขที่บัญชี 033-0-29860-7
2. พกง (เก็บเงินปลายทาง) และ EMS ต้องเสียค่าส่งเพิ่ม ตามตกลง
3.โอนเงิน หรือ พกง ต้องแจ้ง ที่จัดส่ง /เบอร์ติดต่อ/หรือ e-mail ถ้ามี
โอนแล้วต้องแจ้งให้ทราบด้วยครับ
4. สินค้าทุกชิ้น รับประกันคุณภาพ ถ้าเสียหายจากผู้ขาย ยินดีเปลี่ยนให้ใหม่ หรือคืนเงิน
5.สินค้ามีมากกว่า 1 ชิ้น ไม่ต้องจองสั่งได้เลย/ ถ้าจะจองกรุณาลงชื่อ และเบอร์โทร
ไฟล์แนบ
DSC_0056.JPG (136.88 KiB) เข้าดูแล้ว 88 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”